Thừa kế

Chủ đề   RSS   
  • #300646 04/12/2013

    Kungfubongda1995

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/11/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thừa kế

    Bà A có 2 con là Bưởi và Bồng. Bưởi đã lập gia đình và có một con trai là Táo. Năm 2011 bà A và hai con đi về quê, trên đường gặp tai nạn khiến bà A và Bưởi chết tại chỗ.Sau khi bà A chết, Táo đã yêu cầu chia thừa kế nhưng Bồng không đồng ý với lý do : hàng thừa kế thứa nhất của bà A chỉ còn mình Bồng nên di sản hoàn toàn thuộc về Bồng.Hỏi trong trường hợp này Táo có được hưởng di sản của bà A không? Tại sao?
     
    1734 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #300654   04/12/2013

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50777
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3538 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Đây là một câu hỏi không có gì phức tạp, chỉ liên quan đến kiến thức cơ bản về thừa kế. Bạn chỉ cần viện dẫn Điều 677 BLDS dể khẳng định Táo được hưởng di sản của bà A hay không.

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |