Thủ tục xin ly hôn

Chủ đề   RSS   
  • #352664 27/10/2014

    Maiphamthanhliem

    Male
    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:27/10/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thủ tục xin ly hôn

    Luat su cho e hoi ? E lam don khỏi kien don phuong . E da goi len toa an vung tau roi. Vay theo nhu Luat pháp thi vu an cua e may thang moi su xong? . Vo chong e kg co tai san chung, kg co no chung, chi co mot chau gai chung Nam nay đc 3 tuoi. Vay Luat su cho e hoi ? Neu ben tham Phan ben vung tau co quan he voi gia dinh ben vo e. Ho muon keu dai thoi gian ra, vay cho e hoi vay ben toa an co pham Luat kg ??

    (Yêu cầu bạn lần sau tham gia thảo luận phải viết bằng tiếng Việt có dấu, nếu không chúng tôi sẽ xóa tất cả bài viết của bạn)

     
    3688 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #352701   28/10/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1262 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Trường hợp của bạn được tư vấn như sau:

    Theo quy định tại điều 179 Bộ luật Tố tụng dân sự năm 2004 sửa đổi, bổ sung năm 2011 thì vụ án ly hôn của bạn có thời hạn giải quyết là 4 tháng.Trong trường hợp có tích chất phức tạp hoặc do trở ngại khách quan thì có thể kéo dài thêm 2 tháng nữa.Trong các trường hợp mà phiên toà không được mở trong thời hạn một tháng, kể từ ngày có quyết định đưa vụ án ra xét xử vì có lý do chính đáng, thì thời hạn chuẩn bị xét xử đối với từng trường hợp được cộng thêm tối đa là một tháng nữa. Như vậy thời hạn tối đa để giải quyết vụ án ly hôn của bạn sẽ là 7 tháng kể từ ngày tòa án ra quyết định hòa giải không thành và đưa vụ án ra xét xử.

    Nếu bạn có căn cứ chính xác và chứng minh được bên thẩm phán có quan hệ gần gũi với vợ của bạn thì bạn có thể làm đơn yêu vầu thay đổi người tiến hành tố tụng(thay đổi thẩm phán) để đảm bảo việc giải quyết vụ án được khách quan theo quy định tại Điều 46, 47 cuả Bộ luật tố tụng dân sự 2004.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #352798   28/10/2014

    luatsuhien
    luatsuhien

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:03/07/2012
    Tổng số bài viết (33)
    Số điểm: 204
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 15 lần


    Vụ án đơn phương theo quy đinh thì từ 4 đến 6 tháng. Trường hợp nếu bạn thấy thẩm phán có mối quan hệ không minh bạch khách quan thì bạn có quyền yêu cầu thay đổi thẩm phán. Nguyên tắc con dưới 3 t ưu tiên cho mẹ được nuôi con từ trên 9 tuổi thì hỏi ý kiến con.

    Luật sư: Vũ Thị Hiên

    Công ty Luật Dương Khôi Minh

    163 Quan Hoa- Cầu Giấy - Hà Nội

    Điện thoại 043. 2000. 236

    Di động: 0904 68 03 83

    Email:luatanhduong@gmail.com

    http://luatduongkhoiminh.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com