Thủ tục thay đổi MST

Chủ đề   RSS   
  • #351241 21/10/2014

    Thủ tục thay đổi MST

    Kính chào luật sư,

    Công ty chúng tôi được cấp MST từ năm 2006. Tuy nhiên, do sai sót trong quá trình cấp MST nên Cơ quan thuế đã cấp MST 13 số cho Công ty chúng tôi. Nay Công ty chúng tôi có nhu cầu thay đổi MST thì Công ty chúng tôi cần làm những thủ tục và hồ sơ tương ứng như thế nào (Công ty chúng tôi vẫn kế thừa toàn bộ nghĩa vụ thuế của MST trước).

    Rất mong nhận được tư vấn của Luật sư.

    Trân trọng cảm ơn.

     
    3452 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #352039   24/10/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Công ty bạn được cấp MST từ năm 2006, tại sao khi phát hiện sai sót công ty bạn không làm thủ tục đính chính ngay và từ lúc hoạt động đến nay công ty bạn đóng thuế như thế nào?

    Để giải quyết vấn đề này tốt nhất công ty bạn nên liên hệ cơ quan quản lý thuế trực tiếp của công ty bạn để được hướng dẫn.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #352688   28/10/2014

    Cám ơn luật sư.

    Từ khi thành lập đến nay, Công ty mình vẫn tiến hành quyết toán thuế bình thường với cơ quan thuế.

    Luật sư cho hỏi thêm: Khi Công ty thay đổi MST thì có bị ảnh hưởng tới tính hiệu lực của các hợp đồng đã ký kết hay không (về công nợ phải thu, phải trả, hóa đơn...). Công ty có thể viện dẫn các Quy định nào của Pháp luật về tính hiệu lực của các hợp đồng đã ký này.

    Rất mong nhận được sự tư vấn của Luật sư.

    Trân trọng cảm ơn.

     
    Báo quản trị |  
  • #354021   03/11/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1147 lần


    Các hợp đồng đã được ký kết trước đây nếu được thực hiện đúng quy định pháp luật thì không có gì phải lo cả bạn nhé. Việc thay đổi MST thực hiện sau thì không ảnh hưởng gì đến việc ký kết hợp đồng trước đó.

    Điều 389. Nguyên tắc giao kết hợp đồng dân sự

    Việc giao kết hợp đồng dân sự phải tuân theo các nguyên tắc sau đây:

    1. Tự do giao kết hợp đồng nhưng không được trái pháp luật, đạo đức xã hội;

    2. Tự nguyện, bình đẳng, thiện chí, hợp tác, trung thực và ngay thẳng.

     

    Điều 402. Nội dung của hợp đồng dân sự

    Tuỳ theo từng loại hợp đồng, các bên có thể thoả thuận về những nội dung sau đây:

    1. Đối tượng của hợp đồng là tài sản phải giao, công việc phải làm hoặc không được làm;

    2. Số lượng, chất lượng;

    3. Giá, phương thức thanh toán;

    4. Thời hạn, địa điểm, phương thức thực hiện hợp đồng;

    5. Quyền, nghĩa vụ của các bên;

    6. Trách nhiệm do vi phạm hợp đồng;

    7. Phạt vi phạm hợp đồng;

    8. Các nội dung khác.

    Bộ luật dân sự 2005

     

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com