Thủ tục thay đổi giám đốc

Chủ đề   RSS   
  • #180435 22/04/2012

    ngocmy.nguyen88

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/04/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thủ tục thay đổi giám đốc

    Công ty em thành lập tháng 7/2011, có 3 thành viên cùng thành lập công ty trên giấy phép đăng ký kinh doanh, trong đó 1 người được bổ nhiệm làm giám đốc. Đến nay người giám đốc đó có hành vi gian lận trong kinh doanh nên công ty em quyết định cho người này từ chức. Công ty em muốn thay đổi giấy phép kinh doanh thì cần những giấy tờ gì ?

    Công ty em muốn thay đổi luôn nơi đặt trụ sở kinh doanh vì nơi đặt trụ sở là nhà của người giám đốc này em nên làm gì?

    Công ty em đã đặt in hóa đơn GTGT và đã đăng ký trên chi cục thuế nơi em thành lập.Bây giờ công ty em thay đổi địa chỉ, giám đốc thì công ty em nên làm gì ?

    Em xin trân trọng cám ơn!  

    Cập nhật bởi ThanhLongLS ngày 23/04/2012 08:46:13 SA
     
    8763 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #180469   22/04/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14426
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 737 lần


    Theo quy định của luật doanh nghiệp 2005 khi thay đổi những thông tin liên quan đến giấy đăng ký hoạt động của doanh nghiệp thì doanh nghiệp phải làm thủ tục thay đổi đăng ký doanh nghiệp. Thủ tục thay đổi đăng ký hoạt động bạn nộp hồ sơ thay đổi lên Phòng đăng ký kinh doanh - Sở kế hoạch và đầu tư tỉnh thành phố nơi doanh nghiệp bạn đóng trụ sở. Vì doanh nghiệp bạn thay đổi trụ sở chính vì thế nếu khác quận/huyện hoặc tỉnh thành phố trực thuộc trung ương thì phải làm lại con dấu mới. Cũng theo quy định pháp luật về quản lý hóa đơn đối với việc thay đổi trụ sở chính thì các hóa đơn của doanh nghiệp bạn phải hủy và đặt in mới và làm thông báo phát hành hóa đơn. Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
  • #181478   26/04/2012

    ngocmy.nguyen88
    ngocmy.nguyen88

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/04/2012
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    nếu như tuyên bố phá sản thì mình cần phải đóng những loại phì gì ?
     
    Báo quản trị |  
  • #181500   26/04/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14426
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 737 lần



    Theo quy định của Luật phá sản 2004 quy định về phí nộp đơn tuyên bố phá sản doanh nghiệp như sau:

    Điều 21. Phí phá sản và tạm ứng phí phá sản

    1. Phí phá sản được dùng để tiến hành thủ tục phá sản. Toà án quyết định việc nộp phí phá sản trong từng trường hợp cụ thể theo quy định của pháp luật về phí và lệ phí.

    2. Người nộp đơn yêu cầu mở thủ tục phá sản phải nộp tiền tạm ứng phí phá sản theo quyết định của Toà án, trừ trường hợp người nộp đơn yêu cầu mở thủ tục phá sản là người lao động quy định tại Điều 14 của Luật này.

    3. Phí phá sản do ngân sách nhà nước tạm ứng trong các trường hợp sau đây:

    a) Người nộp đơn yêu cầu mở thủ tục phá sản thuộc trường hợp không phải nộp tiền tạm ứng phí phá sản;

    b) Người nộp đơn yêu cầu mở thủ tục phá sản phải nộp tiền tạm ứng phí phá sản không có tiền để nộp, nhưng có các tài sản khác.

    Phí phá sản do ngân sách nhà nước tạm ứng được hoàn trả lại cho ngân sách nhà nước lấy từ tài sản của doanh nghiệp, hợp tác xã lâm vào tình trạng phá sản.

    Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869