DanLuat 2015

Thủ tục sau khi lấy GPKD

Chủ đề   RSS   
  • #225780 12/11/2012

    haiyen0790

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/09/2012
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thủ tục sau khi lấy GPKD

     

    Cty em mới làm thủ tục thay đổi tên công ty và  thêm ngành nghề kinh doanh. Mọi người cho em hỏi sau khi lấy được giấy phép mới thì em cần phải làm những gì ạ ? 
     
    1/ Thay đổi thông tin ĐK Thuế: 
    - 3 tờ 08-MST
    - 3 bản sao GPKD
    - Bản gốc GPKD
    * Bên cạnh đó em có phải trả lại mấy cuốn Hóa đơn cũ chưa dùng và đăng ký Hóa đơn mới không ?
    2/ Đăng ký lại mẫu dấu: thì em cần mang những giấy tờ gì và mỗi giấy tờ bao nhiêu bản ? Mọi người có thể hướng dẫn em chi tiết được không ạ ?
    3/ Trong vòng 30 ngày phải đăng bố cáo thay đổi thông tin GPKD, điều này có bắt buộc không ạ ?
    4/ Khi thay đổi nội dung trên GPKD thì em có phải nộp giấy tờ gì cho bên BHXH và bên Ngân Hàng không ạ?
     
     
    Mong mọi người giải đáp giúp em. Em xin cảm ơn và hậu tạ !
     
    4174 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #225804   12/11/2012

    luattam
    luattam

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/11/2012
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 4 lần


    Chào bạn!!

    Việc của bạn giải quyết như sau:

    Khi thay đổi tên gọi, địa chỉ trụ sở chính của công ty, doanh nghiệp cần lưu ý một số điểm sau:
               
    Thứ nhất, việc thay đổi tên gọi của doanh nghiệp không làm thay đổi quyền và nghĩa vụ của doanh nghiệp. Tên gọi dự kiến thay đổi phải tuân thủ các quy định tại Điều 32, 33, 34 của Luật Doanh nghiệp và Điều 14, 15, 16, 17, 18 của Nghị định 43/2010/NĐ-CP.
               
    Thứ hai, trước khi đăng ký thay đổi địa chỉ trụ sở chính, doanh nghiệp phải thực hiện các thủ tục với cơ quan thuế về việc chuyển địa điểm theo quy định của pháp luật về thuế.
               
    Thứ ba, doanh nghiệp có trách nhiệm thực hiện việc đăng ký thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp trong thời hạn mười ngày làm việc, kể từ ngày doanh nghiệp ra quyết định (hoặc nghị quyết) thay đổi các nội dung này.
               
    Thứ tư, trong thời hạn ba mươi ngày kể từ ngày được cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh mới, doanh nghiệp phải đăng tải trên mạng thông tin doanh nghiệp của cơ quan đăng ký kinh doanh hoặc một trong các tờ báo xuất bản hằng ngày (báo in hoặc báo điện tử) tại địa phương trong ba số liên tiếp để hoàn thành thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh.

    Thân!!

    Công ty luật TNHH Phú & Lawyers

    Số 40, Lê Vĩnh Hòa, Phú Thọ Hòa, Tân Phú, TP. Hồ Chí Minh

    Điện thoại: 1900 6236 phím 4 (Tư vấn giờ hành chính - Chị Tâm)

    Di động: 01265213492 (Tư vấn ngoài giờ - Chị Tâm)

    Nhà riêng: Số 97/32, Phạm Phú Thứ, Tân Bình, TP. Hồ Chí Minh

    Website: www.phu-lawyers.com; www.phuluatsu.com; www.trogiupphaply.com

    --------------------------------------------------------------------

    Tư vấn thu hồi nợ "XẤU", tư vấn đòi nợ

    Website: www.tuvanthuno.com; www.tuvandoino.com; www.dichvuthuno.com.vn

    Dịch vụ thu nợ hợp pháp do luật sư thực hiện

    --------------------------------------------------------------------

    Sàn mua bán dự án, M&A trực tuyến

    Website: www.DuAnOnline.vn; www.DuAnOnline.com; www.DuAnOnline.com.vn

    Portal for Sell & Buy projects, M&A enterprises

    ---------------------------------------------------------------------

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luattam vì bài viết hữu ích
    nguyentrang.ntt89 (25/09/2014)
  • #346658   25/09/2014

    nguyentrang.ntt89
    nguyentrang.ntt89

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:08/09/2014
    Tổng số bài viết (8)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 0 lần


    Cho em hỏi một chút với ạ! 

    Em thay đổi địa chỉ trên Đăng ký kinh doanh ở cùng Quận. Em đã lấy đăng ký kinh doanh ngày 8/9/2014. Nhưng do sơ xuất nên em vẫn xuất hóa đơn theo địa chỉ cũ từ ngày 09/09 đến ngày 23/09. Vậy trong trường hợp này em có phải hủy hóa đơn và xuất lại không ạ? Hay có thể làm điều chỉnh Hóa đơn?

    Em xin cảm ơn!

    Nguyễn Trang

     
    Báo quản trị |  
  • #346859   26/09/2014

    Dungga_Pro
    Dungga_Pro
    Top 500
    Male


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/12/2009
    Tổng số bài viết (232)
    Số điểm: 1884
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 86 lần


    nguyentrang.ntt89 viết:

    Cho em hỏi một chút với ạ! 

    Em thay đổi địa chỉ trên Đăng ký kinh doanh ở cùng Quận. Em đã lấy đăng ký kinh doanh ngày 8/9/2014. Nhưng do sơ xuất nên em vẫn xuất hóa đơn theo địa chỉ cũ từ ngày 09/09 đến ngày 23/09. Vậy trong trường hợp này em có phải hủy hóa đơn và xuất lại không ạ? Hay có thể làm điều chỉnh Hóa đơn?

    Em xin cảm ơn!

    Trường hợp của bạn thì không cần hủy hóa đơn mà lập biên bản điều chỉnh theo quy định tại Điều 20 Thông tư số 39/2014/TT-BTC

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Dungga_Pro vì bài viết hữu ích
    nguyentrang.ntt89 (27/09/2014)

0 Thành viên đang online
-