DanLuat 2015

Thủ tục mua xe củ khác quận nhưng đời xe quá củ

Chủ đề   RSS   
  • #296433 10/11/2013

    kimtangcuoc

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thủ tục mua xe củ khác quận nhưng đời xe quá củ

    1. Hiện nay em có người bạn cần bán xe Chaly củ đời 81 ở Quận Bình Thạnh còn em thì Quận Thủ Đức, nay em muốn hỏi là với đời xe củ như trên em có thể làm giấy tờ chuyển quyền sử dụng được không ? nếu được thì lệ phí như thế nào ( Giá em mua là 2tr5 )

    2. Em có đọc trên diễn đàn về các thủ tục làm giấy tờ nhưng em thắc mắc 1 số quy trình sau xin được giải đáp giúp :

    - Sau khi làm giấy tờ mua bán công chứng phường xong, em phải đến Phòng CSGT Bình Thạnh của người bán làm Giấy khai sang tên, di chuyển để rút hồ sơ gốc về qua Quận Thủ Đức để làm giấy tờ ?

    - Sau khi rút xong hồ sơ gốc em cầm hồ sơ này qua Phòng CSGT Thủ Đức nộp và làm các thủ tục bên dưới ?

             +  Nộp Lệ phí trước bạ tại Chi cục thuế

             + Giấy đăng ký xe

             +  Đem 2 loại giấy tờ nêu trên đến cơ quan Phòng CSGT Thủ Đức nộp và chờ ra cavet mới ?

    Em xin được tư vấn để em có thể làm thủ tục mua xe này, nếu như có gì không phải mong các anh chị lượng tình bỏ qua cho, Em cảm ơn.

     
    2518 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #296840   12/11/2013

    hakhungbi
    hakhungbi
    Top 150
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/03/2013
    Tổng số bài viết (517)
    Số điểm: 6106
    Cảm ơn: 37
    Được cảm ơn 128 lần


    Bạn xem thêm điều 8 Thông tư 36/2010/TT-BCA

    Điều 8. Đăng ký sang tên xe trong cùng tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương (trong Thông tư này gọi chung là tỉnh)

    1. Chủ xe phải xuất trình giấy tờ quy định tại khoản 2 Điều 7 Thông tư này.

    2. Giấy khai đăng ký xe.

    3. Giấy chứng nhận đăng ký xe.

    4. Chứng từ chuyển nhượng xe theo quy định tại điểm 3.1 khoản 3 Điều 7 Thông tư này.

    5. Chứng từ lệ phí trước bạ theo quy định tại điểm 3.2 khoản 3 Điều 7 Thông tư này.

    6. Đăng ký sang tên thì giữ nguyên biển số cũ (trừ biển loại 3 số hoặc 4 số thì cấp đổi sang biển 5 số theo quy định) và cấp giấy chứng nhận đăng ký xe cho chủ xe mới. 

     
    Báo quản trị |