DanLuat 2015

Thủ tục để cung cấp phần mềm in hóa đơn

Chủ đề   RSS   
  • #301051 06/12/2013

    maithitam156

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/12/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Thủ tục để cung cấp phần mềm in hóa đơn

    Luật sư cho em hỏi, bây giờ công ty em muốn cung cấp phần mềm tự in hóa đơn thì có cần thủ tục hay làm công văn gì thông báo với cơ quan thuế ko ạ?

     

     
    21695 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #301608   10/12/2013

    lamsonlawyer
    lamsonlawyer
    Top 50
    Male
    Lớp 4

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2012
    Tổng số bài viết (894)
    Số điểm: 5516
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 431 lần


    Chào bạn!

    Vấn đề bạn thắc mắc, Luật sư giải đáp như sau:

     

    Để được tạo hóa đơn tự in, trước hết công ty bạn phải thuộc đối tượng được phép tạ hóa đơn tự in theo quy định tại điểm a khoản 3 Điều 6 Thông tư 64/2013/TT-BTC. Cụ thể phải là “…doanh nghiệp có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh (giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp), trong đó có ngành nghề lập trình máy vi tính hoặc xuất bản phần mềm, trừ trường hợp tổ chức tự cung ứng phần mềm tự in hoá đơn để sử dụng” .

    Nghĩa vụ thông báo của tổ chức cung ứng phần mềm tự in hoá đơn quy định tại điểm b khoản 3 Điều 6 thông tư này, cụ thể phải lập và gửi báo cáo về việc cung cấp phần mềm tự in hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp một năm hai lần: lần 1 báo cáo cung ứng phần mềm tự in hoá đơn 6 tháng đầu năm chậm nhất là ngày 20 tháng 7, lần 2 báo cáo cung ứng phần mềm tự in hoá đơn 6 tháng cuối năm chậm nhất là ngày 20 tháng 1 năm sau.

    Trên đây là nội dung giải đáp của LS dựa trên những thông tin mà bạn cung cấp. Tuy nhiên để được tư vấn cụ thể, chi tiết hơn bạn có thể gửi thêm tài liệu hoặc đến gặp trực tiếp Luật sư.

    Chúc bạn thành công!

    Trân trọng!

    Ls Nguyễn Lâm Sơn

    ĐT: 0982.976.486

    CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

    Mb: 04.6680.6683

    DĐ: 0982.976.486

    Email: lamsonlawyer@gmail.com

    Web: http://luatthanhdo.com

    * CUNG CẤP DỊCH VỤ PHÁP LÝ:

    1. Tư vấn các vấn đề pháp lý: Đầu tư, doanh nghiệp, thương mại, lao động, đất đai, nhà ở, tài chính, kế toán, hôn nhân gia đình, thừa kế…;

    2. Tham gia tranh tụng;

    3. Đại diện ngoài tố tụng;

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ:

    Thông qua địa chỉ Email: lamsonlawyer@gmail.com, Web: www.luatthanhdo.com hoặc ĐT: 0982.976.486; 04.6680.6683

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn lamsonlawyer vì bài viết hữu ích
    maithitam156 (10/12/2013)
  • #301622   10/12/2013

    maithitam156
    maithitam156

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/12/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Cảm ơn Luật sư đã trả lời.

     
    Báo quản trị |  
  • #301917   12/12/2013

    maithitam156
    maithitam156

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/12/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 60
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Bên mình là cung cấp phần mềm đó cơ.

     
    Báo quản trị |  
  • #365631   31/12/2014

    hoali
    hoali

    Sơ sinh


    Tham gia:28/11/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Trên giấy phép của công ty tôi có nội dung sản xuất phần mềm, tôi hỏi công ty tôi có thể tự thiết kế phần mềm in hoá đơn có được không. vốn điều lệ của công ty tôi là 2 tỷ. Xin Luật sư cho biết thêm thông tư liên quan đến việc tự in hoá đơn bằng phần mềm để tôi có thể tham khảo thêm

    Cảm ơn luật sư.

     
    Báo quản trị |  
  • #480029   27/12/2017

    Fly0hFly
    Fly0hFly

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/07/2017
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 15
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Phần mềm của bạn là in hóa đơn giấy hay hóa đơn điện tử vậy? Nếu là hóa đơn điện tử bạn có thể xem ở đây

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Nguyễn Lâm Sơn - CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

Mb: 04.6680.6683 - DĐ: 0982.976.486 - Email: lamsonlawyer@gmail.com