Thủ tục đăng ký mua CP của Cty PVN?

Chủ đề   RSS   
  • #3646 16/08/2008

    luckyluckecodon

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/08/2008
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thủ tục đăng ký mua CP của Cty PVN?

    Chào luật sư,

    Hiện tại chúng tôi muốn mua CP của Cty PVN (tổng CTy xây lắp dầu khí VN www.pvc.vn) trong đợt phát hành tăng vốn điều lệ sắp tới. Số lương mua CP 10%.
    Vậy tôi cần thủ tục đăng ký như thế nào?

    Cảm ơn luật sư!

    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 18/09/2010 02:39:24 PM
     
    4798 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #3647   20/08/2008
    Được đánh dấu trả lời

    lstuan
    lstuan

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (21)
    Số điểm: 108
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 6 lần


    Căn cứ vào Nghị quyết Đại hội đồng cổ đông thường niên năm 2008 số: 266/NQ-ĐHĐCĐ-XLĐK, ngày 27/6/2008 của Tổng Công Ty Cổ Phần Xây Lắp Dầu Khí Việt Nam. Trong đợt phát hành tăng vốn điều lệ lần này cổ phần được bán cho 4 cổ đông, trong đó có Công ty PVC.

    Bạn muốn đăng ký mua 10%  cổ phần của công ty trong đợt phát hành tăng vốn điều lệ sắp tới, Bạn hãy liên hệ trực tiếp Công ty PVC, địa chỉ số: 239 Đường Xuân Thủy, Phường Dịch Vọng, Quận Cầu Giấy, Hà Nội để nộp tiền mặt tại Ban tài chính kế toán của công ty.

    Thời gian từ ngày 10/7/2008 đến hết ngày 10/9/2008. Khi nộp đủ tiền, những thông tin về người mua được ghi đúng, ghi đủ vào sổ đăng ký cổ đông của công ty, kể từ thời điểm đó người mua trở thành cổ đông của công ty, sau đó công ty phải phát hành và trao cổ phiếu cho người mua.

    Công ty cũng có thể không trao cổ phiếu cho người mua, trong trường hợp này các thông tin về cổ đông được ghi vào sổ đăng ký cổ đông là đủ để chứng thực quyền sở hữu cổ phần của cổ đông đó trong công ty. (theo Điều 87 Luật Doanh nghiệp năm 2005).

    Chào Bạn!

     

    Cập nhật bởi LawSoft05 ngày 18/09/2010 02:40:07 PM
     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Chủ đề đã khép lại!