DanLuat 2015

Thủ tục đăng ký kết hôn

Chủ đề   RSS   
  • #396289 14/08/2015

    di_mien

    Female
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/08/2015
    Tổng số bài viết (36)
    Số điểm: 1095
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 16 lần


    Thủ tục đăng ký kết hôn

      Mùa này là mùa cưới nè phải không các bạn? Mình xin gửi đến các bạn một số giấy tờ cần thiết khi đi đăng ký kết hôn nhé!

    Chúc các bạn hạnh phúc ^^

    kết hôn, đăng ký kết hôn, thủ tục

     

    kết hôn, đăng ký kết hôn, thủ tục

     

    kết hôn, đăng ký kết hôn, thủ tục

     

    kết hôn, đăng ký kết hôn, thủ tục

    Cập nhật bởi di_mien ngày 14/08/2015 10:15:51 SA
     
    7877 | Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn di_mien vì bài viết hữu ích
    mit29121989 (17/08/2015) tamnt133 (15/08/2015)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #396529   17/08/2015

    Chào bạn! Có thể cho mình hỏi chút về thủ tục đăng ký kế hôn được k? Mình năm nay 27 tuổi, quê gốc ở Hải Phòng, nhưng từ năm 2014 gia đình mình đã chuyển hộ khẩu lên thành phố Hải Dương. Sắp tới mình dự định đăng ký kết hôn với chồng là người Hải Dương. Mình muốn hỏi về giấy xác nhận tình trạng hôn nhân? Mình có phải về quê Hải Phòng xin giấy xác nhận không? hay chỉ cần xin giấy xác nhận ở hải dương nơi đăng ký hộ khẩu hiện tại?

    Mong nhận được câu trả lời của bạn

    Cảm ơn bạn nhiều

     
    Báo quản trị |  
  • #396539   17/08/2015

    honhu
    honhu
    Top 75
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/01/2015
    Tổng số bài viết (739)
    Số điểm: 28578
    Cảm ơn: 85
    Được cảm ơn 785 lần


    Theo Khoản 1 Điều 66 Nghị định 158/2005/NĐ-CP quy định

    Điều 66. Thẩm quyền cấp Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân
     
     1. Ủy ban nhân dân cấp xã, nơi cư trú của người có yêu cầu xác nhận tình trạng hôn nhân thực hiện việc cấp Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân cho người đó.

     

     
    Báo quản trị |  
  • #396546   17/08/2015

    cám ơn bạn. Theo Khoản 1 điều 66 thì mình không phải về quê xin xác nhận. Nhưng cán bộ phường ở Hải Dương lại yêu cầu mình về xin xác nhận tình trạng độc thân từ năm 18 tuổi đến năm 25 tuổi, vì trong độ tuổi kết hôn thì hộ khẩu cũ của mình vẫn thuộc hải phòng. Đến năm 26 tuổi mình mới chuyển hộ khẩu lên Hải Dương nên cán bộ phường ở hải dương chỉ xác nhận cho mình từ năm mình chuyển hộ khẩu về Hải Dương (tức là năm 2014 đến nay). Xin hỏi như vậy là đúng hay không cần thiết?

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-