DanLuat 2015

Thủ tục đăng kí xe điện khi không có giấy tờ

Chủ đề   RSS   
  • #438795 16/10/2016

    Hoangtuliti

    Male
    Sơ sinh

    Hoà Bình, Việt Nam
    Tham gia:08/04/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thủ tục đăng kí xe điện khi không có giấy tờ

    Chào Luật sư! Tôi mới mua lại từ một người một chiếc xe điện cũ, xe người đó mua từ 2014 nên không có giấy tờ. Hiện tại, tôi muốn đi đăng kí biển thì có được không? Nếu được cần những thủ tục và lệ phí thế nào? Rất mong được luật sư hồi đáp sớm. Xin cảm ơn!

     
    2896 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #438855   17/10/2016

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Chào bạn, câu hỏi của bạn chúng tôi xin đưa ra tư vấn như sau:

    Theo quy định tại điều 1, TT 54/2015/TT- BCA

    "Từ ngày 06 tháng 12 năm 2015 đến ngày 30 tháng 6 năm 2016, việc giải quyết đăng ký, cp bin sxe đi với xe mô tô điện, xe máy điện thực hiện như sau:

    1. Hồ sơthủ tục đăng ký xe, gồm:

    a) Giấy khai đăng ký xe mô tô điện, xe máy điện (theo mu ban hành kèm theo Thông tư này);

    b) Bn photocopy Sổ hộ khu (đối với trường hp ch xe là cá nhân); giy giới thiệu của cơ quan, tổ chức (đối với trường hợp ch xe là cơ quan, tổ chức);

    c) Xuất trình Chứng minh nhân dân hoặc thẻ Căn cước công dân của người đến đăng ký xe; trường hợp chủ xe là cá nhân xuất trình thêm bn chính Sổ hộ khu để đối chiếu."

    Như vậy, chỉ trong thời gian từ ngày 06/12/2015 đến 30/06/2016 thì bạn mới có thể đăng ký biển mà hồ sơ chỉ cần có giấy khai đăng ký xe mô tô điện (theo mẫu), bản photo sổ hộ khẩu, chứng minh nhân dân.

    Còn sau đó, hồ sơ đăng ký cấp biển số xe phải đầy đủ: giấy khai đăng ký xe, giấy tờ của chủ xe, giấy tờ của xe (theo quy định tại Điều 7, TT15/2014/TT-BCA).

    Trân trọng./.

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com

0 Thành viên đang online
-