Thủ tục bán nhà ở Tỉnh nhưng hộ khẩu ở tphcm có khó khăn không

Chủ đề   RSS   
  • #209458 25/08/2012

    ngocly2010

    Male
    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:10/09/2008
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 335
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 0 lần


    Thủ tục bán nhà ở Tỉnh nhưng hộ khẩu ở tphcm có khó khăn không

    Chào các bạn!

     Nhờ mọi người tư vấn giúp tôi, gia đình tôi đã chuyển hộ khẩu lên tphcm hết, nhưng nhà tôi thì vẫn còn ở Tỉnh, giờ tôi định bán nhà ở dưới Tỉnh, vậy có khó khăn gì khi hộ khẩu ở tphcm mà bán nhà ở tỉnh khác không? Thanks!

     
    3219 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #209476   25/08/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6840)
    Số điểm: 79446
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3772 lần


    nguyenvantongnvt viết:

    Xin chào bạn !    
    Về trường hợp của bạn, chúng tôi xin được tư vấn như sau:

    1. Điều đầu tiên: Bạn cần phải làm là đăng ký tạm trú tại địa chỉ mà bạn muốn nhập về đó. Kể cả trường hợp bạn đã tạm trú tại thành phố đó nhưng không phải địa chỉ mà bạn muốn nhập về. Điều này chúng tôi thấy rất ít người quan tâm. Mọi người mới chỉ quan tâm đến thời gian tạm trú tại Thành phố trưc thuộc TW trên 01 năm mà quên mất rằng “Nơi thường trú là nơi công dân sinh sống thường xuyên, ổn định.. ” Điều 12 Luật cư trú. Nơi thường xuyên sinh sống được hiểu cụ thể là Số nhà, đường - phố, Xã - phường, quận - huyện, thành phố chứ không chỉ đơn thuần là thành phố.
    - Điều này còn thuận tiện cho việc cơ quan chức năng kiểm tra bạn xem bạn có thuộc trường hợp không được nhập hộ khẩu về thành phố đó hay không.
    - Nếu bạn đã tạm trú ở thành phố đó rồi mà khác địa chỉ thì cũng khẩn trương làm thủ tục chuyển nơi tạm trú đi thôi, vì trước sau cũng phải làm thủ tục này.
    - Còn nếu địa chỉ tạm trú của bạn trùng với địa chỉ mà bạn định nhập về thì yên tâm rồi, không cần phải bận tâm đến vấn đề này.
    2. Thứ hai: Hoàn thiện các giấy tờ để chứng minh chỗ ở hợp pháp. Điều này luật quy định cũng rất cụ thể:

    ............

     

    LS nhầm câu hỏi rồi! Bạn í hỏi bán nhà ở tỉnh khi đã có hộ khẩu ở TP.

    0917 313 339

     
    Báo quản trị |