DanLuat 2015

Thu nhập từ tiền lương, tiền công do doanh nghiệp tại Khu công nghệ cao chi trả có được giảm thuế?

Chủ đề   RSS   
  • #481044 03/01/2018

    Thu nhập từ tiền lương, tiền công do doanh nghiệp tại Khu công nghệ cao chi trả có được giảm thuế?

    Hi all,

    Hiện tại mình đang thắc mắc thuật ngữ "Khu kinh tế" có bao gồm "Khu công nghệ cao" hay không?

    Và thu nhập từ tiền lương, tiền công do doanh nghiệp có trụ sở tại Khu công nghệ cao chi trả có thuộc đối tượng được giảm thuế theo quy định tại Thông tư 128/2014 của BTC về giảm thuế do làm việc tại Khu kinh tế hay không ạ?

    Các bạn hỗ trợ mình nhé.

    Thanks.

     
    1073 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #481242   05/01/2018

    Loando1107
    Loando1107
    Top 500
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/11/2017
    Tổng số bài viết (225)
    Số điểm: 3390
    Cảm ơn: 20
    Được cảm ơn 53 lần


    Theo quy định tại Khoản 3, Điều 2, Nghị định 29/2008/NĐ-CP thì Khu kinh tế được hiểu là:

    "3. Khu kinh tế là khu vực có không gian kinh tế riêng biệt với môi trường đầu tư và kinh doanh đặc biệt thuận lợi cho các nhà đầu tư, có ranh giới địa lý xác định, được thành lập theo điều kiện, trình tự và thủ tục quy định tại Nghị định này.

    Khu kinh tế được tổ chức thành các khu chức năng gồm: khu phi thuế quan, khu bảo thuế, khu chế xuất, khu công nghiệp, khu giải trí, khu du lịch, khu đô thị, khu dân cư, khu hành chính và các khu chức năng khác phù hợp với đặc điểm của từng khu kinh tế."

    Mặc dù không có văn bản nào hướng dẫn, giải thích cụm từ "các khu chức năng khác phù hợp với đặc điểm của từng khu kinh tế" nhưng thiết nghĩ khu công nghệ cao cũng có chức năng riêng và có thể phù hợp với đặc đểm của một khu kinh tế nào đó. Chúng ta có thể viện dẫn cụm từ này làm cơ sở pháp lý nói chuyện thiết nghĩ cũng không tồi.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-