DanLuat 2015

Thù lao của Chủ Tịch không chuyên trách

Chủ đề   RSS   
  • #418771 17/03/2016

    cnsthanhphat

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/03/2016
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 90
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Thù lao của Chủ Tịch không chuyên trách

    Luật sư cho e hỏi.

    Cty e có Chủ Tịch không chuyên trách thì khi bên e tính quỹ lương VCQ sẽ tính thù lao tương đương với thù lao của TGĐ theo Khoản 2 điều 7 Mục 3 TT19/2013/TT-BLĐTBXH ( do cty e không có HĐTV chuyên trách ) như vậy có đúng không?

    E thấy trong NĐ 51/2013/NĐ-CP  khoản 2 điều 4 thì ghi thù lao cho VCQL không chuyên trách không vượt quá 20% tiền lương của VCQL chuyên trách?

    Vậy tính theo cái nào là đúng? mong LS tư vấn.

    Xin cảm ơn

     
    1846 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #418871   17/03/2016

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13430)
    Số điểm: 92656
    Cảm ơn: 3032
    Được cảm ơn 4655 lần
    SMod

    Công ty bạn có phải là cty TNHH MTV do nhà nước làm chủ sở hữu hay không ?

     
    Báo quản trị |  
  • #418876   17/03/2016

    Mickeycute
    Mickeycute
    Top 100
    Male
    Lớp 7

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:06/01/2013
    Tổng số bài viết (523)
    Số điểm: 9938
    Cảm ơn: 185
    Được cảm ơn 52 lần


    ntdieu viết:

    Công ty bạn có phải là cty TNHH MTV do nhà nước làm chủ sở hữu hay không ?

    Giả sử không phải thì sao luật sư ơi

     
    Báo quản trị |  
  • #418873   17/03/2016

    cnsthanhphat
    cnsthanhphat

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/03/2016
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 90
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Đúng rồi ban.

     
    Báo quản trị |  
  • #418877   17/03/2016

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13430)
    Số điểm: 92656
    Cảm ơn: 3032
    Được cảm ơn 4655 lần
    SMod

    Theo thông tư 19/2013 thì thù lao của Chủ tịch không chuyên trách không vượt quá 20% thù lao của TGĐ

    Điều 7. Nguyên tắc xác định, trả lương, thù lao, tiền thưởng

    ...

    2. Thù lao đối với viên chức quản lý không chuyên trách tại công ty được tính theo công việc và thời gian làm việc. Mức thù lao do công ty xác định, nhưng không vượt quá 20% tiền lương của viên chức quản lý chuyên trách tương ứng. Trường hợp công ty không có thành viên chuyên trách Hội đồng thành viên, Kiểm soát viên chuyên trách thì thù lao của thành viên không chuyên trách Hội đồng thành viên, Kiểm soát viên không chuyên trách được tính so với tiền lương của Phó tổng giám đốc, Phó giám đốc; thù lao của Chủ tịch công ty không chuyên trách so với tiền lương của Tổng giám đốc, Giám đốc.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    cnsthanhphat (18/03/2016)

0 Thành viên đang online
-