Thông báo tăng giá bán với sở thương mại

Chủ đề   RSS   
  • #197532 29/06/2012

    thanhluandien

    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:17/04/2009
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Thông báo tăng giá bán với sở thương mại

    Dạ chào luật sư! Luật sư cho em hỏi: Doanh nghiệp tư nhân đầu tư xây dựng chợ, chợ đã đi vào hoạt động gần 2 năm nay. Bây giờ doanh nghiệp tăng thu phí dịch vụ chợ, ngoài thông báo với cơ quan thuế có phải thông báo với sở thương mại không ạ? Em xin chân thành cảm ơn luật sư!

     
    5194 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #197576   29/06/2012

    LS_ThaiHung
    LS_ThaiHung
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/05/2008
    Tổng số bài viết (3872)
    Số điểm: 22042
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1025 lần
    Lawyer

    anh không nghiên cứu chuyên sâu về lĩnh vực thương mại, tuy nhiên tốt nhất em nên gởi thông báo!

    Theo tư duy của tôi thì không những thông báo mà còn phải xin phép nữa đấy, vì vậy em nên liên hệ trực tiếp Sở Thương mại để xem thế nào nhé!

    LS Nguyễn Đình Thái Hùng

    Email: luatsuthaihung@gmail.com

    Website: http://Vplsthaihung.com

    Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

    Điện thoại 0903.017977

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LS_ThaiHung vì bài viết hữu ích
    thanhluandien (30/06/2012)
  • #202030   19/07/2012
    Được đánh dấu trả lời

    phamthanhtaimd
    phamthanhtaimd
    Top 150
    Male


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/11/2008
    Tổng số bài viết (437)
    Số điểm: 2279
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 92 lần


     

    Chào bạn!

    Chúng tôi xin được chia sẻ với bạn về nguyên tắc chung như sau:

    Căn cứ vào Điều 8 Nghị định số 13/2008/NĐ-CP của Chính phủ ban hành ngày  04  tháng  02 năm 2008 Quy định tổ chức các cơ quan chuyên môn thuộc Ủy ban nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương thì:

    Sở Công Thương tham mưu, giúp Ủy ban nhân dân cấp tỉnh thực hiện chức năng quản lý nhà nước về công nghiệp, tiểu thủ công nghiệp và thương mại, bao gồm các ngành và lĩnh vực: cơ khí; luyện kim; điện; năng lượng mới; năng lượng tái tạo; dầu khí (nếu có); hoá chất; vật liệu nổ công nghiệp; công nghiệp khai thác mỏ và chế biến khoáng sản; công nghiệp tiêu dùng; công nghiệp thực phẩm; công nghiệp chế biến khác; lưu thông hàng hoá trên địa bàn; xuất khẩu, nhập khẩu; quản lý thị trường; xúc tiến thương mại; thương mại điện tử; dịch vụ thương mại; hội nhập kinh tế; thương mại quốc tế; quản lý cụm công nghiệp và điểm công nghiệp trên địa bàn.

    Như vậy, căn cứ vào quy định về chức năng của Sở Công thương trên đây thì trách nhiệm của doanh nghiệp kinh doanh khai thác và quản lý chợ tăng phí dịch vụ chợ, ngoài việc thông báo với cơ quan tài chính, thuế địa phương  thì phải thông báo với sở thương mại.

    Trân trọng!

    Luật sư-Thạc sỹ luật học Phạm Thành Tài

    - Giám đốc Công ty luật Phạm Danh – Đoàn luật sư TP Hà Nội.

    ĐC: Tầng 1, Nhà C, Đền Lừ 1, quận Hoàng Mai, HN.

    ĐT: 04.36342301/0913378662 - 0904883477

    Email: pttailawyer@yahoo.com/luatphamdanh@gmail.com

    Web: http://luatphamdanh.net/luatsuhonnhan.com

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn phamthanhtaimd vì bài viết hữu ích
    thanhluandien (21/07/2012) linhngmanh (02/08/2012)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Nguyễn Đình Thái Hùng

Email: luatsuthaihung@gmail.com

Website: http://Vplsthaihung.com

Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

Điện thoại 0903.017977