DanLuat 2015

Thôi việc cho Hợp đồng lao động không thời hạn như thế nào

Chủ đề   RSS   
  • #127229 31/08/2011

    NYSCHOOL

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/04/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thôi việc cho Hợp đồng lao động không thời hạn như thế nào

    Chào Luật Sư,
    Vui lòng cho tôi hỏi:
    1. HDLD xác định thời hạn và HDLD không thời hạn khác nhau như thế nào?
    2. Để giải quyết thôi việc cho HDLD không thời hạn, phải giải quyết như thế nào là đúng luật

    Mong nhận được câu trả lời của Luật sư.

    Cảm ơn
     
    4523 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #127282   31/08/2011

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (8460)
    Số điểm: 47405
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2342 lần
    Lawyer

    Chào bạn
    Các vấn đề bạn hỏi được quy định cụ thể tại chương 4 Bộ luật lao động
    Bạn chịu khó tham khảo nhé
    Thân

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332/42i Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    tuvan@luatsuphuvinh.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
  • #127544   01/09/2011

    Maiphuong5
    Maiphuong5
    Top 50
    Female
    Lớp 11

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/08/2010
    Tổng số bài viết (1612)
    Số điểm: 17654
    Cảm ơn: 1491
    Được cảm ơn 1480 lần


    Chào #0072bc; font-size: 13px;">NYSCHOOL,

        - Câu hỏi 1: Bạn vui lòng tham khảo Điều 27 BLLĐ.

        - Câu hỏi 2: Bạn hỏi chưa rõ ý nên có thể có 2 trường hợp (loại trừ các trường hợp chấm dứt HĐLĐ quy định tại Điều 36 BLLĐ):

            1. NLĐ có quyền đơn phương chấm dứt HĐLĐ không xác định thời hạn với điều kiện phải báo trước cho NSDLĐ 45 ngày làm việc. 

            2. NSDLĐ muốn đơn phương chấm dứt HĐLĐ không xác định với NLĐ phải tuân thủ Điều 38 BLLĐ.

        Vài dòng trao đổi.

    Hope For The Best, But Prepare For The Worst !

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-