DanLuat DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Thời hiệu yêu cầu Tòa án tuyên bố hợp đồng vô hiệu do có đối tượng không thể thực hiện được

(tuongvi99)

Mọi người cho em hỏi với ạ!

Thời hiệu yêu cầu tòa án tuyên hợp đồng vô hiệu do có đối tượng không thể thực hiện được.

Em đã xem xét các điều khoản về giao dịch dân sự vô hiệu và thời hiệu của chúng, em thấy trong điều 123 có quy định thời hiệu yêu cầu tòa án tuyên bố giao dịch dân sự là 2 năm đối với điều 125,126,127,128,129. và vô hạn với các Điều 123, 124. vậy thì hợp đồng vô hiệu do có đối tượng không thể thực hiện được là thuộc trường hợp thời hiệu nào ạ? 

  •  10556
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…