Thời hiệu khởi kiện giải quyết tranh chấp bằng Trọng tài

Chủ đề   RSS   
  • #507479 14/11/2018

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1157)
    Số điểm: 9154
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 177 lần


    Thời hiệu khởi kiện giải quyết tranh chấp bằng Trọng tài

    Câu hỏi: Cho tôi hỏi thời hiệu khởi kiện giải quyết tranh chấp bằng Trọng tài là bao lâu?

    Câu trả lời: Đối với nội dung này, Điều 33 Luật Trọng tài thương mại 2010 có quy định:

    "Điều 33. Thời hiệu khởi kiện giải quyết tranh chấp bằng Trọng tài

    Trừ trường hợp luật chuyên ngành có quy định khác, thời hiệu khởi kiện theo thủ tục trọng tài là 02 năm, kể từ thời điểm quyền và lợi ích hợp pháp bị xâm phạm"

    Như vậy, trừ trường hợp luật chuyên ngành có quy định khác, thời hiệu khởi kiện theo thủ tục trọng tài là 02 năm, kể từ thời điểm quyền và lợi ích hợp pháp bị xâm phạm anh/chị nhé.

     
    1579 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận