Thời hạn thanh toán chứng từ kế toán

Chủ đề   RSS   
  • #461009 14/07/2017

    Thời hạn thanh toán chứng từ kế toán

    cho tôi hỏi: có văn bản nào qui định về thời gian thanh toán các chứng từ kế toán tại các đơn vị hanh chính sự nghiệp không, ví dụ: chứng từ phát sinh tháng 01 nhưng đến tháng 4,5 mới đưa vào thanh toán, thì có được không?
    Rất mong nhận được câu trả lời. Xin cảm ơn.
     
    5262 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn kthuy1980 vì bài viết hữu ích
    trang_u (21/07/2017)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #461995   21/07/2017

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Đại học

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 44768
    Cảm ơn: 1413
    Được cảm ơn 1680 lần


    Chào bạn , bạn xem tại Thông tư 161/2012/TT-BTC:

    Điều 7. Hồ sơ kiểm soát chi ngân sách nhà nước:

    ...

    3. Thời hạn xử lý hồ sơ: thời hạn xử lý hồ sơ được tính từ thời điểm cán bộ kiểm soát chi ngân sách nhà nước của Kho bạc Nhà nước nhận đầy đủ hồ sơ, chứng từ kiểm soát chi theo quy định đến khi xử lý thanh toán xong cho khách hàng, được quy định cụ thể như sau:

    a) Đối với các khoản tạm ứng: thời hạn xử lý trong một ngày làm việc.

    b) Trường hợp thanh toán các khoản chi có hồ sơ đơn giản: thời hạn xử lý trong một ngày làm việc.

    c) Trường hợp thanh toán khoản chi có hồ sơ phức tạp: thời hạn xử lý là ngày làm việc.

    d) Trường hợp thanh toán tạm ứng: thời hạn xử lý tối đa là 03 ngày làm việc.

     
    Báo quản trị |