DanLuat 2015

Thời hạn thanh lý hợp đồng lao động

Chủ đề   RSS   
  • #509197 30/11/2018

    vyvy2409
    Top 150
    Female
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/09/2017
    Tổng số bài viết (476)
    Số điểm: 4722
    Cảm ơn: 46
    Được cảm ơn 80 lần


    Thời hạn thanh lý hợp đồng lao động

    Tôi ký hợp đồng có thời hạn 5 năm từ 11/11/2017 - 11/11/2022. Ngày 27/06/2018 tôi viết đơn xin thôi việc theo đúng quy định của công ty là viết đơn thôi việc trước 30 ngày khi muốn nghỉ việc. Bây giờ là 18/07/2015 mà công ty vẫn chưa thanh lý hợp đồng cho tôi. Tôi muốn nhờ Luật sư giúp xem như vậy là có vi phạm pháp luật hay không?

     

     
    243 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #509209   30/11/2018

    TruongMinhToan
    TruongMinhToan
    Top 100
    Male
    Lớp 7

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:05/01/2016
    Tổng số bài viết (528)
    Số điểm: 9077
    Cảm ơn: 170
    Được cảm ơn 169 lần


    Trong trường hợp này bạn đâu cần quan tâm đến việc khi nào công ty thanh lý hợp đồng lao động cho mình.

    Căn cứ vào Điều 37 Bộ Luật Lao động 2012:
    "Điều 37. Quyền đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động của người lao động
    2. Khi đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động theo quy định tại khoản 1 Điều này, người lao động phải báo cho người sử dụng lao động biết trước:
    b) Ít nhất 30 ngày nếu là hợp đồng lao động xác định thời hạn;"
     
    Như vậy, nếu công ty không đồng ý về thời hạn nghỉ việc của bạn (sớm hơn 30 ngày từ ngày thông báo) thì bạn chỉ cần chờ đúng 30 ngày kể từ ngày thông báo nghỉ việc cho NSDLĐ là được.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-