DanLuat 2015

Thời hạn hiệu lực trên GCNĐKKD hộ cá thể

Chủ đề   RSS   
  • #301532 09/12/2013

    mimosa27

    Sơ sinh

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:26/02/2010
    Tổng số bài viết (19)
    Số điểm: 325
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 0 lần


    Thời hạn hiệu lực trên GCNĐKKD hộ cá thể

    Chào các bạn!

    Hien nay tren GCNDKKD ho ca the khong ghi thoi han hieu luc (ngay het han), co nghia la duoc su dung khong thoi han, duoc Quy dinh tai van ban Phap luat nao? Xin cam on.

     
    1686 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #301553   09/12/2013

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4080)
    Số điểm: 31561
    Cảm ơn: 918
    Được cảm ơn 1897 lần


    Chào bạn.

    Theo hiến pháp 1992

    Điều 57

    Công dân có quyền tự do kinh doanh theo quy định của pháp luật.

    Do đó có người nói một cách nôm na : người dân được làm những gì mà pháp luật không cấm.

    Mặt khác :

    Nguyên tắc quản lý hành chính: Nguyên tắc pháp chế xã hội chủ nghĩa.

    Nói nôm na là : công chức và nhà nước chỉ được làm những gì pháp luật cho phép (có quy định thì mới được làm).:'(

    Như vậy khi giấy phép đăng ký kinh doanh của hộ kinh doanh không có ghi thời hạn thì tất nhiên không hết hạn.    

    Cập nhật bởi hungmaiusa ngày 09/12/2013 10:57:11 CH
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-