DanLuat 2015

Thời hạn hiệu lực của Đăng ký giao dịch bảo đảm trước khi Nghị định 83/2010/NĐ-CP có hiệu lực

Chủ đề   RSS   
  • #267502 07/06/2013

    simboy

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/06/2013
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 100
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 3 lần


    Thời hạn hiệu lực của Đăng ký giao dịch bảo đảm trước khi Nghị định 83/2010/NĐ-CP có hiệu lực

    Xin Quý Luật sư vui lòng giải đáp giúp:

    Tôi có thực hiện Hợp đồng thế chấp và đăng ký giao dịch đảm bảo tại VPĐKQSDĐ Quận 1 ngày 17/06/2009, vậy việc đăng ký của tôi có hiệu lực trong 5 năm theo Nghị định số08/2000/NĐ-CP hay là có hiệu lực tới thời điểm xóa đăng ký theo Nghị định83/2010/NĐ-CP ? Khoản 3 Điều 53 của Nghị định83/2010/NĐ-CP: "Hợp đồng bảo đảm bằng tài sản đã được đăng ký theo quy định của pháp luật trước ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành thì không phải đăng ký lại theo quy định tại Nghị định này" có áp dụng cho trường hợp của tôi hay không ?

    Xin chân thành cảm ơn,

     
    16253 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư. DƯƠNG VĂN MAI - Email: Lsduongmai@gmail.com

CÔNG TY LUẬT BÁCH DƯƠNG, ĐOÀN LUẬT SƯ TP HÀ NỘI - http://www.luatbachduong.vn

Địa chỉ: Tổ dân phố Quang Minh, phường Dương Nội, quận Hà Đông, thành phố Hà Nội

Tổng đài tư vấn: 19006281

0 Thành viên đang online
-