DanLuat 2015

Thời hạn giấy khám sức khỏe

Chủ đề   RSS   
  • #494741 21/06/2018

    Thời hạn giấy khám sức khỏe

    Giấy khám sức khỏe của người lao động nước ngoài có thời hạn 6 tháng hay 12 tháng?

     
    3000 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #494801   22/06/2018

    maucuamua
    maucuamua
    Top 100
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/06/2016
    Tổng số bài viết (525)
    Số điểm: 4440
    Cảm ơn: 182
    Được cảm ơn 128 lần


    Theo quy định thì giấy khám sức khỏe sẽ có thời hạn 12 tháng bạn nhé. Bạn tham khảo tại Điều 8 Thông tư 14/2013/TT-BYT hướng dẫn khám sức khỏe do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành.

    Điều 8. Cấp Giấy khám sức khỏe

    ...
    3. Giá trị sử dụng của Giấy KSK, kết quả KSK định kỳ:

    a) Giấy KSK có giá trị trong thời hạn 12 (mười hai) tháng kể từ ngày ký kết luận sức khỏe; Đối với KSK cho người Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng thì giá trị của Giấy KSK theo quy định của quốc gia hoặc vùng lãnh thổ mà người lao động Việt Nam đến làm việc;

    b) Kết quả KSK định kỳ có giá trị sử dụng theo quy định của pháp luật.

    4. Trường hợp người được KSK có xét nghiệm HIV dương tính thì việc thông báo kết quả xét nghiệm này phải theo quy định của pháp luật về phòng, chống HIV/AIDS.

     

     
    Báo quản trị |  
  • #494940   24/06/2018

    Kimhang1302
    Kimhang1302
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2018
    Tổng số bài viết (139)
    Số điểm: 1235
    Cảm ơn: 38
    Được cảm ơn 13 lần


    Theo quy định tại điểm a khoản 3 Điều 8 Thông tư 14/2013/TT-BYT thì Giấy khám sức khỏe có giá trị trong thời hạn 12 tháng kể từ ngày ký kết luận sức khỏe. Đối với KSK cho người Việt Nam đi làm việc ở nước ngoài theo hợp đồng thì giá trị của Giấy KSK theo quy định của quốc gia hoặc vùng lãnh thổ mà người lao động Việt Nam đến làm việc.Ví dụ nếu trên Giấy khám sức khỏe của bạn ghi ngày 10/7/2018 là ngày ký kết luận sức khỏe thì Giấy khám sức khỏe đó sẽ có hiệu lực đến ngày 10/7/2019 (có giá trị trong vòng 12 tháng) theo quy định của pháp luật.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-