Thời gian tập sự

Chủ đề   RSS   
  • #449934 20/03/2017

    namseven

    Sơ sinh

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:20/03/2017
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thời gian tập sự

    năm 2013 tôi thi đậu biên chế và thực hiện  tập sự 1 năm ở vùng có chế độ bãi ngang,vậy luật sư cho tôi hỏi: "trong thời gian tập sự đó tôi có nhận được chế độ bãi ngang không?" xin cảm ơn!

     
    2752 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #450075   21/03/2017

    thanhtungrcc
    thanhtungrcc
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2008
    Tổng số bài viết (1326)
    Số điểm: 7664
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 811 lần
    Lawyer

    Với trường hợp của bạn, bạn thi đậu biên chế và thực hiện  tập sự 1 năm ở vùng có chế độ bãi ngang thì:

    Căn cứ Điểm a Khoản 1 Điều 2 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP quy định Phạm vi điều chỉnh về chính sách đối với Cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang công tác trong vùng có điều kiện kinh tế đặc biệt khó khăn gồm có: Các xã đặc biệt khó khăn vùng đồng bào dân tộc và miền núi, các xã đặc biệt khó khăn vùng bãi ngang ven biển và hải đảo theo quyết định của Thủ tướng Chính phủ;

    Căn cứ Điểm a Khoản 1 Điều 2 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP quy định đối tượng áp dụng, bao gồm:Cán bộ, công chức, viên chức và người làm việc theo chế độ hợp đồng lao động, kể cả người tập sự, thử việc trong các cơ quan, tổ chức, đơn vị sự nghiệp của Đảng, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội từ Trung ương đến xã, phường, thị trấn;

    Do đó, trong thời gian tập sự bạn nhận được chế độ bãi ngang theo quy định được trích dẫn ở trên nếu vùng bạn có thời gian tập sự là vùng bãi ngang ven biển.

    Nếu bạn có thắc mắc hay vấn đề gì để làm sáng tỏ thì hãy liên lạc trực tiếp điện thoại với tôi để được tư vấn cụ thể hơn.

    Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

    Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

    Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/

     
    Báo quản trị |  
  • #450149   22/03/2017

    namseven
    namseven

    Sơ sinh

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:20/03/2017
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    nếu như vậy luật sư cho tôi hỏi: " tôi là giáo viên thì cách tính lương như thế nào ?" cảm ơn luật sư!

     
    Báo quản trị |  
  • #450215   23/03/2017

    thanhtungrcc
    thanhtungrcc
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2008
    Tổng số bài viết (1326)
    Số điểm: 7664
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 811 lần
    Lawyer

    Về chế độ tiền lương với người tập sự được quy định tại Khoản 1 Điều 22 Nghị định 29/2012/NĐ-CP: “ Trong thời gian tập sự, người tập sự được hưởng 85% mức lương của chức danh nghề nghiệp tương ứng với vị trí việc làm tuyển dụng. Trường hợp người tập sự có trình độ thạc sĩ hoặc tiến sĩ và chuyên ngành đào tạo phù hợp với yêu cầu của vị trí việc làm tuyển dụng thì người tập sự có trình độ thạc sĩ được hưởng 85% mức lương bậc 2, người tập sự có trình độ tiến sĩ được hưởng 85% mức lương bậc 3 của chức danh nghề nghiệp tương ứng với vị trí việc làm tuyển dụng. Các khoản phụ cấp được hưởng theo quy định của pháp luật.”
    Như vậy, bạn sẽ được trả lương theo đúng và đủ bằng 85% mức lương của chức danh. Việc các giáo viên khác làm thêm giờ thì sẽ được trả lương theo Thông tư 07/2013/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC chứ không phải lấy từ tiền lương của những giáo viên khác. 

    Nếu bạn có thắc mắc hay vấn đề gì để làm sáng tỏ thì hãy liên lạc trực tiếp điện thoại với tôi để được tư vấn cụ thể hơn.

    Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

    Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

    Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/