DanLuat DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Thời gian nghỉ trong giờ làm việc

(tamhungthanh2021)

Theo Điều 109 của Bộ luật lao động năm 2019 có ghi: "Trường hợp người lao động làm việc theo ca liên tục từ 06 giờ trở lên thì thời gian nghỉ giữa giờ được tính vào giờ làm việc"

Tôi muốn hỏi, Công ty tôi hiện đang làm việc từ 7:30-16:30, nghỉ giữa ca từ 11:30-12:30, có làm tăng ca. Tuy nhiên, chúng tôi có tổ chức nghỉ ca vào 18:00-18:30, nhưng chỉ hưởng trợ cấp tiền ăn, không tính 30' đó vào giờ làm việc đối với những người làm đến 18:30 (làm từ 19:00 trở lên vẫn tính)

Vậy theo luật bên trên những người làm đến 18:30 có được tính 30 phút đó không?

  •  813
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…