Thời gian làm viên chức có tính để giảm trừ bồi hoàn chi phí đào tạo của công chức?

Chủ đề   RSS   
  • #486630 09/03/2018

    doremon96

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/12/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thời gian làm viên chức có tính để giảm trừ bồi hoàn chi phí đào tạo của công chức?

    Trước khi được bổ nhiệm làm công chức, em là viên chức tại Chi cục bảo vệ môi trường Bình Dương. Em được cử đi đào tạo  năm, cam kết phục vụ tại đơn vị  năm sau đào tạo nhưng nay em không thể tiếp tục công việc. 

    Điều 27. Điều kiện được tính giảm chi phí đền bù

    Việc tính giảm chi phí đền bù chỉ áp dụng cho các trường hợp công chức được cử đi đào tạo từ trình độ trung cấp trở lên:

    1. Mỗi năm công tác của công chức (không tính thời gian tập sự và thời gian công tác sau khi được đào tạo, bồi dưỡng) được giảm 1% chi phí đền bù.

     

    Em muốn hỏi 2 năm làm viên chức của em  có tính để giảm trừ bồi hoàn chi phí đào tạo?

     
    1843 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #486689   10/03/2018

    AuQuangPhuc
    AuQuangPhuc
    Top 100
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/04/2011
    Tổng số bài viết (656)
    Số điểm: 4524
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 181 lần


    Chào bạn

    Việc đền bù hợp đồng đào tạo của viên chức được quy định tại điều 16, 17 và 18 Thông tư số 15/2012/TT-BNV. Tuy nhiên, các điều khoản này đã bị bãi bỏ theo điểm d điều 24 Thông tư 01/2018/TT-BNV có hiệu lực 01/03/2018.

    Tuy nhiên, nếu bạn nghỉ việc viên chức mà thi công chức trước 01/03/2018 thì phải đền bù theo quy định tại điều 16 TT 15/2012/TTBNV. Nếu, bạn không qua thi tuyển mà được xét tuyển từ viên chức sang công chức trước 01/03/2018 thì không phải đền bù chi phí.

    Luật sư: Âu Quang Phục

    Nhận tư vấn trọn gói cho Công ty về pháp luật Doanh nghiệp; hợp đồng kinh tế; lao động; quản trị, tái cấu trúc DN ...

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Âu Quang Phục

Nhận tư vấn trọn gói cho Công ty về pháp luật Doanh nghiệp; hợp đồng kinh tế; lao động; quản trị, tái cấu trúc DN ...