DanLuat 2015

THỜI GIAN LÀM VIỆC CỦA GIÁO VIÊN MẦM NON

Chủ đề   RSS   
  • #504791 15/10/2018

    nguyenphuong2804
    Top 500
    Female
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/04/2018
    Tổng số bài viết (191)
    Số điểm: 1260
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 5 lần


    THỜI GIAN LÀM VIỆC CỦA GIÁO VIÊN MẦM NON

    Câu hỏi:

    Thông tư 48/2011/TT-BGDĐT quy định về thời gian làm việc của giáo viên mầm non như vậy. Nói thế nhưng mà chúng tôi làm việc toàn quá giờ, trung bình mỗi ngày 9-10 giờ. Vậy ai sẽ trả thêm lương cho chúng tôi?

    Trả lời:

    Theo Điều 4 của Thông tư 48/2011/TT-BGDĐT quy định như sau:
    "Điều 4. Giờ dạy của giáo viên

    1. Đối với giáo viên dạy các nhóm trẻ, lớp mẫu giáo học 02 buổi/ngày, mỗi giáo viên dạy trên lớp đủ 6 giờ/ngày và thực hiện các công việc chuẩn bị cho giờ dạy trên lớp cũng như các công việc khác do Hiệu trưởng quy định để quy đổi đảm bảo làm việc 40 giờ/tuần.

    2. Đối với giáo viên dạy các nhóm trẻ, lớp mẫu giáo học 01 buổi/ngày, mỗi giáo viên dạy trên lớp đủ 04 giờ/ngày và thực hiện các công việc chuẩn bị cho giờ dạy trên lớp cũng như các công việc khác do Hiệu trưởng quy định để quy đổi đảm bảo làm việc 40 giờ/tuần.

    3. Đối với giáo viên dạy lớp có trẻ khuyết tật học hòa nhập, mỗi giáo viên dạy đủ số giờ theo quy định tại khoản 1 hoặc khoản 2 Điều này; trong đó, cứ có 01 trẻ khuyết tật/lớp, mỗi giáo viên được tính thêm 0,5 giờ dạy/ngày."

    Như vậy, đối với các giáo viên dạy các nhóm trẻ, lớp mẫu giáo học 2 buổi/ngày thì mỗi giáo viên dạy trên lớp đủ 6 giờ/ngày và thực hiện các công việc chuẩn bị cho giờ dạy trên lớp cũng như các công việc khác do Hiệu trưởng quy định để quy đổi bảo đảm làm việc 40 giờ/tuần (8 giờ/ngày); còn đối với các giáo viên dạy các nhóm trẻ, lớp mẫu giáo học 1 buổi/ngày, mỗi giáo viên dạy trên lớp đủ 4 giờ/ngày và thực hiện các công việc chuẩn bị cho giờ dạy trên lớp cũng như các công việc khác do Hiệu trưởng quy định để quy đổi bảo đảm làm việc 40 giờ/tuần (8 giờ/ngày).

    Do vậy, ngoài giờ làm việc 8 giờ theo quy định trên, nếu có số giờ thừa thì sẽ được hưởng chế độ trả lương dạy thêm giờ theo quy định tại Thông tư liên tịch số 07/2013/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC ngày 8/3/2013 của Bộ Giáo dục và Đào tạo, Bộ Nội vụ, Bộ Tài chính về việc hướng dẫn chế độ trả lương dạy thêm giờ đối với nhà giáo trong các cơ sở giáo dục công lập

     

     
    116 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-