Thời gian làm việc của giáo viên giảng dạy trung cấp chuyên nghiệp trong năm học

Chủ đề   RSS   
  • #498371 31/07/2018

    tieukhanh95
    Top 100
    Male
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/11/2017
    Tổng số bài viết (597)
    Số điểm: 6012
    Cảm ơn: 58
    Được cảm ơn 105 lần


    Thời gian làm việc của giáo viên giảng dạy trung cấp chuyên nghiệp trong năm học

    Câu hỏi: 

    Chào anh/chị. Tôi tên là Quốc Thảo. Tôi đang muốn tìm hiểu quy định về "thời gian làm việc của giáo viên giảng dạy trung cấp chuyên nghiệp trong năm học" ?

    Trả lời: 

    Theo quy định tại Điều 5 Quyết định 18/2007/QĐ-BGDĐT quy định chế độ công tác giáo viên giảng dạy trung cấp chuyên nghiệp do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành thì Thời gian làm việc của giáo viên giảng dạy trung cấp chuyên nghiệp trong năm học được quy định cụ thể như sau:

    - 36 tuần dành cho giảng dạy quy định tại khoản 1 và 2 Điều 4 Quyết định 18/2007/QĐ-BGDĐT;

    - 08 tuần dành cho nghiên cứu khoa học, học tập, bồi dưỡng nâng cao trình độ về chuyên môn, nghiệp vụ quy định tại khoản 3 và 4 Điều 4. Trường hợp giáo viên thực hiện không hết thời gian 08 tuần để học tập và nghiên cứu thì Hiệu trưởng bố trí thời gian đó để chuyển sang làm công tác giảng dạy.

     
    1368 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận