DanLuat 2015

Thời gian học cai nghiện

Chủ đề   RSS   
  • #375095 19/03/2015

    kimtuoi1810

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:19/03/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Thời gian học cai nghiện

    Xin chào luật sư!

    em có người bạn đã nghiện ma túy đá đã khoảng 7 năm. Nhưng chưa cho bạn em cơ hội cai nghiện tại địa phương.  Ngày 4-2-15 ban đó đã bị bắt vào Cơ sở xã hội thanh thiếu niên 2 tại Củ Chi .Bạn ấy chỉ bị nghien ma túy đá chứ khong có tiền án tiền sự hây gây rối gì tại đại phương cả. Bạn ấy có nơi cư trú xác định. Tính đến nay là hơn 1 tháng rồi mà vẫn chưa có quyết định của tòa án nhân dân huyện Bình Chánh về thời hạn học cai nghiện và nơi bạn đó sẽ chuyển đi. Nếu có quyết định của tòa án, vậy thời gian bạn đó phải học cai nghien tai trung tam là bao nhiêu?. Thời gian đó được tính từ lúc bị bắt hay tính tu lúc tòa án ra quyết định xử phạt? Và nơi bạn đó sẽ học cai nghiện có thuộc trong phạm vi TP.HCM hay không?. Rất mong luật sư giải đáp thắc mắc này ạ!.

    Trân trọng.

     

     
    1832 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #377165   02/04/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4653)
    Số điểm: 31203
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1087 lần


    Bạn xem quy định tại Nghị định 221/2013/NĐ-CP quy định chế độ áp dụng biện pháp xử lý hành chính đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc

    Điều 4. Thời hiệu áp dụng biện pháp đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc

    Thời hiệu áp dụng biện pháp đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc là 03 tháng, kể từ ngày cá nhân thực hiện hành vi sử dụng ma túy trái phép lần cuối bị phát hiện và lập biên bản theo quy định tại Điều 8 Nghị định này.

     

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    kimtuoi1810 (02/04/2015)