Thời gian hoạt động quy định của tiệm game net

Chủ đề   RSS   
  • #333685 17/07/2014

    Thời gian hoạt động quy định của tiệm game net

    Xin chào LS,

    Tôi dự định mở quán net - game (KV Quận Bình Tân TPHCM), nhưng tôi còn lăn tăn về một số luật ràng buộc cho ngành này, kính nhờ luật sư hướng dẫn giúp.

    Về giờ giấc hoạt động thì có bị ràng buộc khuôn mẫu gì không ạ?

    Mong sớm nhận đc trả lời của LS.

    Tôi cám ơn.

     
    10238 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #334650   23/07/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1265 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Luật Nam Long & Cộng sự xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

    - Theo quy định tại Khoản 8 Điều 36 Nghị định 72/2013 về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng thì chủ điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng không được hoạt động từ 22h đêm đến 8h sáng hôm sau.

    - Về xử lý vi phạm: Hành vi hoạt động ngoài thời gian nêu trên sẽ bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng (Điểm g Khoản 3 Điều 64 Nghị định 174/2013/NĐ-CP quy định xử phạt hành chính trong lĩnh vực bưu chính, viễn thông, công nghệ thông tin và tần số vô tuyến điện).

    Trân trọng!

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #335164   25/07/2014

    Chào LS Nam Long,

    Cám ơn câu trả lời của anh. Vậy mà tôi vẫn thấy có tiệm để thời gian hoạt động 8h - 23h. Chắc là có ngoại lệ chăng ?

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com