DanLuat 2015

Thời gian cấp lại KT3 khi hết hạn là bao lâu?

Chủ đề   RSS   
  • #268312 10/06/2013

    phanngox

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/06/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thời gian cấp lại KT3 khi hết hạn là bao lâu?

    Kính thưa luật sư!

    Cách nay 1 tuần em có đến Công an phường để làm lại KT3 vì KT3 của em đã hết hạn, em có hỏi thời gian làm lại bao lâu thì họ bảo vài ngày. Em yên tâm nộp quyển KT3 cũ và điền 1 số mẫu đơn theo yêu cầu của họ. Khoảng 4-5 ngày em lên lấy thì họ bảo 1 tháng mới có. Vì là em đang cần gấp KT3 để xét tuyển công chức, nghe tin 1 tháng em hụt hẫn lắm! Vì trễ hạn của em.

    Em không biết có phải là 1 tháng thật không hay là họ kì kèo để em phải chi thêm khoản tiền gì nữa, và hiện tại em rất lo lắng vì KT3 của em đã lưu lạc ở phường cả tuần nay và không nghe chính xác là khi nào có kt3 mới.

    Mọi thông tin KT3 của em đều không thay đổi, chỉ là hết hạn và muốn cấp sổ mới thôi!

    Mong luật sư giải đáp giúp em, em đang rất lo lắng! Cảm ơn luật sư!

     
    22024 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #306428   13/01/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1078 lần


    Theo quy định tại Thông tư 80/2011/TT-BCA Quy định về quy trình đăng ký cư trú do Bộ Công an ban hành

    Điều 21. Trình tự giải quyết đăng ký tạm trú, đổi, cấp lại hoặc điều chỉnh những thay đổi trong sổ tạm trú

    1. Đối với cán bộ đăng ký

    a) Trường hợp đăng ký tạm trú, điều chỉnh những thay đổi trong sổ tạm trú trong thời hạn 02 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ, cán bộ đăng ký phải đề xuất bằng văn bản và chuyển toàn bộ hồ sơ lên Trưởng Công an xã, phường, thị trấn xem xét, quyết định;

    b) Trường hợp đổi, cấp lại sổ tạm trú thì trong thời hạn 01 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ, cán bộ đăng ký phải đề xuất bằng văn bản và chuyển toàn bộ hồ sơ lên Trưởng Công an xã, phường, thị trấn xem xét, quyết định.

    2. Đối với Trưởng Công an xã, phường, thị trấn

    Trong thời hạn 01 ngày làm việc, kể từ khi nhận được hồ sơ và đề xuất của cán bộ đăng ký thì Trưởng Công an xã, phường, thị trấn phải duyệt hồ sơ đăng ký tạm trú, đổi, cấp lại hoặc điều chỉnh những thay đổi trong sổ tạm trú, ghi rõ thời gian, nội dung (đồng ý hay không đồng ý giải quyết) vào văn bản đề xuất của cán bộ đăng ký, ký sổ tạm trú.

    3. Trường hợp không đủ điều kiện đăng ký tạm trú, đổi, cấp lại hoặc điều chỉnh những thay đổi trong sổ tạm trú thì Trưởng Công an xã, phường, thị trấn phải trả lời công dân bằng văn bản

    Còn cái vụ mà bạn bị kêu 1 tháng là không có rồi, nghi là đang bị làm khó.

     
    Báo quản trị |  
  • #416208   21/02/2016

    tonthathoc
    tonthathoc

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/02/2016
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chắc bạn chưa nộp phí bôi trơn rồi . Nộp phí này xong là được giải quyết ngay. Đây là khoản phí tế nhị muốn nộp cũng phải nộp khéo mới được. Bạn nên gặp riêng cán bộ ngoài giờ làm việc và đặt vấn đề là xong ngay mà. Chúc bạn sớm được việc.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-