DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Thế nào là hợp đồng, giao dịch bị vô hiệu?

Theo Khoản 4 Điều 162 Luật Doanh nghiệp 2014, đoạn: Hợp đồng, giao dịch bị vô hiệu và xử lý theo quy định của pháp luật khi được ký kết hoặc thực hiện mà chưa được chấp thuận theo quy định tại khoản 2 và khoản 3 Điều này ”, gây thiệt hại cho công ty”

Tôi chưa rõ dấu phẩy ở liền trước “gây thiệt hại cho công ty” nên được hiểu là “hoặc” hay “và”. Nếu “hoặc” thì liệu Hợp đồng được ký đúng quy định nhưng gây thiệt hại cho công ty thì có vô hiệu hay không ? Nếu “và” thì liệu Hợp đồng được ký sai quy định nhưng không gây thiệt hại cho công ty thì có vô hiệu hay không?

  •  1728
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…