DanLuat 2015

Thế nào là dịch vụ có gắn liền với hàng hóa?

Chủ đề   RSS   
  • #335942 30/07/2014

    STRIKER

    Sơ sinh


    Tham gia:08/09/2012
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 115
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Thế nào là dịch vụ có gắn liền với hàng hóa?

    Dan Luat oi !

    Ngành gia công may bóng đá tỷ lệ thuế suất là bao nhiêu? Tôi có đọc qua công văn 17963/BTC ngay 25-12-2013 thì thấy có mục 2) Sản xuất, vận tải, dịch vụ có gắn liền với hàng hóa,.. cho Tôi hỏi ý nghĩa của câu "dịch vụ có gắn liền với hàng hóa" la gi? và mua 1) thì có dịch vụ may đo, giặt ủi, là .... vậy tỷ lệ cơ sở may gia công may bóng đá lấy tỉ lệ thuế suất nào?

    Cam on 

     
    7783 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #347119   27/09/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1078 lần


    Dịch vụ gắn liền với hàng hóa thí dụ là bạn bán một sản phẩm rồi tiện thể có dịch vụ cái đặt, bảo trì bảo hành...

    Trường hợp của bạn là dịch vụ thì áp thuế theo quy định tại Luật thuế giá trị gia tăng

    Theo quy định tại Điểm b, Khoản 2 Điều 8 Nghị định số 209/2013/NĐ-CP ngày 18/12/2013 của Chính phủ, xác định số thuế giá trị gia tăng phải nộp tính theo phương pháp trực tiếp trên giá trị gia tăng bằng tỷ lệ % nhân với doanh thu; tỷ lệ % để tính thuế gia trị gia tăng trên doanh thu được quy định theo từng hoạt động như sau:
    -        Phân phối, cung cấp hàng hóa: 1%
    -        Dịch vụ, xây dựng không bao thầu nguyên vật liệu: 5%;
         - Sản xuất, vận tải, dịch vụ có gắn với hàng hóa, xây dựng có bao thầu nguyên vật liệu: 3%;
    - Hoạt động kinh doanh khác: 2%
    Đối với hộ, cá nhân kinh doanh có mức doanh thu của hàng hóa, dịch vụ hàng năm từ 100 triệu đồng trở xuống thì thuộc đối tượng không chịu thuế GTGT theo quy định tại Khoản 12, Điều 3 Nghị định số 209/2013/NĐ-CP ngày 18/12/2013 của Chính phủ.
     
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-