DanLuat 2015

Thẻ cử Tri là Giấy tờ chứng minh quốc tịch Việt Nam?

Chủ đề   RSS   
  • #91579 29/03/2011

    Nhu34

    Male
    Sơ sinh

    Trà Vinh, Việt Nam
    Tham gia:07/03/2009
    Tổng số bài viết (61)
    Số điểm: 499
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Thẻ cử Tri là Giấy tờ chứng minh quốc tịch Việt Nam?

    Giấy tờ chứng minh quốc tịch Việt Nam Là một trong các giấy tờ sau đây dùng để làm căn cứ xác định nạn nhân có quốc tịch Việt Nam: Giấy chứng nhận có quốc tịch Việt Nam; Quyết định cho nhập quốc tịch Việt Nam; Quyết định cho trở lại quốc tịch Việt Nam; Quyết định công nhận con nuôi đối với trẻ em là người nước ngoài; Xác nhận đăng ký công dân do cơ quan đại diện Việt Nam ở nước ngoài cấp; Hộ khẩu; Thẻ cử tri; Giấy khai sinh; Giấy chứng minh nhân dân, Hộ chiếu Việt Nam hoặc giấy tờ có giá trị thay hộ chiếu do cơ quan có thẩm quyền của Việt Nam cấp.

    03/2008/TTLT-BCA-BQP-BNG-BLĐTBXH

    Điều 11 Luật Quốc tịch 2008 là văn bản đang có hiệu lực thi hành (và có giá trị pháp lý cao hơn TTLT) lại không có đề cập đến thẻ cử tri hay hộ khẩu cũng không cho phép sự hướng dẫn khác đi. Mặt khác, theo Luật Ban hành văn bản QPPL, Luật Quốc tịch 2008 phải được áp dụng

    Vậy  Thẻ cử tri có phải là giấy tờ chứng minh quốc tịch Việt Nam hay không? Rất mong nhận được sự phản hồi các thành viên

    Vo Van Nhu

     
    3401 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận