DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và chuyên gia, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN.
×

Thêm câu phản hồi

Thay đổi tỷ lệ góp vốn?

Dạ xin chào các anh/chị Luật sư.

Em hiện đang có vấn đề như sau cần được giải đáp ạ:

Giả sử một cty cổ phần A (không phải cty đại chúng) được thành lập và thực hiện góp vốn năm 2017. Trong đó, một cổ đông B không thanh toán đủ số cổ phần như đã đăng ký mua. Cổ phần chưa thanh toán này được cổ đông C mua lại.

Trong trường hợp đó, theo Luật Doanh nghiệp cũ, cụ thể tại khoản 2 Điều 51 Nghị định 78/2015/NĐ-CP thì em hiểu là mình chỉ làm thủ tục thông báo thay đổi thông tin cổ đông A mà thôi. Không biết ngoài quy định này ra còn cần phải thực hiện thủ tục gì liên quan đến thông tin cổ đông không ạ (ví dụ: nộp lại danh sách cổ đông đã thay đổi)? Hay cách hiểu của em về quy định pháp luật có đúng không ạ?

Hy vọng nhận được hỗ trợ từ quý Luật sư. Xin chân thành cảm ơn!

  •  709
  •  Cảm ơn
  •  Phản hồi

Chủ đề đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 câu phản hồi
Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận

Loading…