Thay đổi trụ sở công ty

Chủ đề   RSS   
  • #105701 27/05/2011

    hoaxuongrong155

    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/04/2011
    Tổng số bài viết (19)
    Số điểm: 750
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 5 lần


    Thay đổi trụ sở công ty

    chào các bạn. Xin hỏi công ty của tôi đến tháng 6 năm 2011 thay đổi địa chỉ giao dịch từ quận Ba Đình sang quận Cầu Giấy. Vậy tôi muốn hỏi tôi có nhất thiết phải làm đăng ký kinh doanh mới và đăng ký con dấu mới không. Nếu không làm mới thì có vi phạm luật không?Mong trả lời giúp xin cảm ơn
     
    7297 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #105721   27/05/2011

    lengalawyer
    lengalawyer
    Top 500
    Female
    Chồi

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (231)
    Số điểm: 1454
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 34 lần


    Chào bạn,

    Mọi sự thay đổi thông tin ĐKKD đều nên được đăng ký với cơ quan Nhà nước có thẩm quyền, điều đó không những tạo sự thuận tiện cho hoạt động sản xuất kinh doanh mà còn tránh được sự phiền nhiều (có thể) đối với công an khu vực, thuế...

    Thân mến.

    Luật sư LÊ NGA

    Mobile: 0915.939.333

    Email: lengalawyer@gmail.com

    ---------

    TƯ VẤN DOANH NGHIỆP 

    TƯ VẤN ĐẦU TƯ 

    TƯ VẤN/GIẢI QUYẾT TRANH CHẤP 

    TƯ VẤN CÁC VẤN ĐỀ PHÁP LÝ KHÁC 

    ĐẠI DIỆN/TRANH TỤNG TẠI CÁC CƠ QUAN TỐ TỤNG

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn lengalawyer vì bài viết hữu ích
    hoaxuongrong155 (27/05/2011)
  • #105735   27/05/2011

    ls_lexuanhiep
    ls_lexuanhiep
    Top 200


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/08/2008
    Tổng số bài viết (406)
    Số điểm: 2047
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 72 lần


    Chào chị,

    Công ty chị muốn thay đổi địa chị trụ sở chính hay điểm kinh doanh thì phải làm thủ tục đăng ký thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh tại Sở kế hoạch và đầu tư. Sau khi có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh mới, công ty chị phải làm thủ tục đổi con dấu mới (vì đăng ký khác quận). Nếu công ty chị không thực hiện thủ tục đăng ký thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh mà chuyển địa điểm khác thì sẽ bị xử phạt vi phạm hành chính và buộc thực hiện lại thủ tục đăng ký thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh.

    Trân trọng.
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ls_lexuanhiep vì bài viết hữu ích
    hoaxuongrong155 (27/05/2011)
  • #106569   30/05/2011

    lawyer198x
    lawyer198x

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/04/2011
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 355
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 5 lần


    Chào bạn,

    1. Đồng ý cùng mọi người là công ty bạn đương nhiên phải làm thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh và thủ tục đổi con dấu tại Sở kế hoạch và Đầu tư
    2. Tuy nhiên, theo quy định tại khoản 1 Điều 35 Nghị định số 43/2010/NĐ-CP thì trước khi thay đổi địa chỉ trụ sở chính, cty bạn phải thực hiện các thủ tục với cơ quan thuế liên quan, nếu không cơ quan đăng ký kinh doanh sẽ không thụ lý hồ sơ của bạn đâu.

    Thân ái!

     Trước

    ÂN THỊ HỒNG VÂN

    Công ty Cổ phần LINCON INVEST

    Address: Số 18, tổ 13, ngõ 97, Khương Trung, Thanh Xuân, Hà Nội

    Tel: 6285 1114

    Email: lawyer@lincon.com.vn

    Yahoo: conanglamchieu_hv

     
    Báo quản trị |  
  • #107415   02/06/2011

    ls.luongvanlieu
    ls.luongvanlieu

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/05/2011
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 30
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 4 lần


     Chào bạn hoaxuongrong155!
    Trước hết phải khẳng định nếu công ty đặt trụ sở tại một nơi và đăng ký ở một nơi là vi phạm pháp luật, còn có bọ xử lý vi phạm và hình thức xử lý thì còn tùy nhiều yếu tố.
    Thứ hai, muốn thay đổi trụ sở bạn phải có 4 bước sau:
    1. Phải làm thủ tục xác nhận không nợ thuế tại Chi cục thuế Ba Đình ( 20 Cao Bá Quát)
    2. Làm thủ tục thay đổi ĐKKD tại Phòng ĐKKD
    3. Tiến hành khác dấu
    4. Nộp tờ khai theo mẫu 08 lên Chi cục thuế Cầu Giấy.
    Trân trọng!
    LS. Lương Văn Liệu    DĐ: 0987.373.373
     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Ls Lê Xuân Hiệp, thuộc Đoàn Luật sư tỉnh Ninh Thuận năm 2003. Luật sư thuộc Đoàn Luật sư TP.HCM năm 2008.