Thay đổi số điện thoại công ty TNHH hai thành viên

Chủ đề   RSS   
  • #443221 04/12/2016

    Thay đổi số điện thoại công ty TNHH hai thành viên

    Chào Luật sư!

    Công ty tôi là công ty TNHH 2 thành viên thành lập tháng 10/2016. Nay muốn thay đổi số điện thoại liên  lạc của Công ty phải làm những thủ tục gì?

     
    9523 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #443275   05/12/2016

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    Theo quy định của luật doanh nghiệp 2015 thì trường hợp này bạn phải làm thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh. Bạn làm thông báo gửi Cơ quan đăng ký kinh doanh - Sở kế hoạch và đầu tư tỉnh thành phố trực thuộc trung ương nơi doanh nghiệp đặt trụ sở để bổ sung thông tin số điện thoại trong giấy chứng nhận đăng ký hoạt động của doanh nghiệp.

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
  • #443301   05/12/2016

    Giaphat.lawF
    Giaphat.lawF
    Top 500


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2016
    Tổng số bài viết (302)
    Số điểm: 1654
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 53 lần


    Chà bạn! Luật Gia Phát xin tư vấn cho bạn như sau:

    Trường hợp bạn muốn thay đổi số điện thoại của công ty thì bạn phải làm thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh theo quy định tại Điều 32 Luật Doanh nghiệp 2014. Bạn gửi thông báo tới Sở kế hoạch đầu tư của tỉnh, thành phố nơi công ty bạn đọc trụ sở để thông báo về việc thay đổi số điện thoại hiện tại của công ty.

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
  • #443326   06/12/2016

    Xin cảm ơn tư vấn của Luật sư

    Cho tôi hỏi: Là Công ty hai thành viên nên khi thay đổi thông tin về số điện thoại phải làm thông báo gửi Sở kế hoạch đầu tư tỉnh, Thành phố nơi đặt trụ sở. Có cần phải làm biên bản họp hội đồng thành viên và quyết định thay đổi số điện thoại không?

    Xin cảm ơn!

     

     
    Báo quản trị |  
  • #443639   10/12/2016

    Chào bạn,

    Không cần biên bản họp hay quyết định đâu bạn.

    Hỗ trợ các bạn những vấn đề pháp lý qua email.

    Email: luatsutrantrongqui@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #444736   04/01/2017

    luatvichanly
    luatvichanly
    Top 100
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2015
    Tổng số bài viết (625)
    Số điểm: 3445
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 114 lần


    Chào bạn, phòng tư vấn doanh nghiệp của công ty luật LTD Kingdom tư vấn cho bạn như sau:

    Công ty bạn là loại hình Công ty cổ phần, hiện nay muốn thay đổi số điện thoại. Dựa vào thông tin bạn cung cấp, chúng tôi tư vấn thủ tục, hồ sơ cho bạn, cụ thể:

    Căn cứ vào Luật doanh nghiệp 2014;

    Nghị định 78/2015/NĐ-CP;

    Thông tư 20/2015/TT-BKHĐT;

    Tại Điều 15 – Thông tư 20/2015/TT-BKHDT quy định: Cập nhật, bổ sung thông tin trong Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp, hồ sơ đăng ký doanh nghiệp

    1. Doanh nghiệp có trách nhiệm b sung đầy đ các thông tin còn thiếu trong hồ sơ đăng ký doanh nghiệp khi thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp, bao gồm các thông tin: sđiện thoại, s fax, địa ch thư điện t (email), trang thông tin điện tử (website) ca doanh nghiệp. Việc b sung thông tin số điện thoại của doanh nghiệp trong h sơ đăng ký doanh nghiệp là bt buộc. Trường hợp doanh nghiệp không b sung thông tin về số điện thoại của doanh nghiệp thì hồ sơ đăng ký thay đi nội dung đăng ký doanh nghiệp được coi là không hợp lệ theo quy định tại Khoản 15 Điều 4 Luật Doanh nghiệp.

    2. Trên cơ sở d liệu về doanh nghiệp trong Cơ s dữ liệu quốc gia về đăng ký doanh nghiệp, doanh nghiệp có nghĩa vụ thực hiện việc cập nhật, bổ sung thông tin tronGiấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp, hồ sơ đăng ký doanh nghiệp theo quy định tại Khoản 7 Điều 8 Luật Doanh nghiệp, như sau:

    a) Trường hợp doanh nghiệp chỉ cập nhật, b sung thông tin về số điện thoại, số fax, email, website, địa chỉ của doanh nghiệp do thay đi về địa giới hành chính, thông tin về chứng minh nhân dân, địa ch ca cá nhân trong Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp thìdoanh nghiệp gửi Thông báo theo mẫu quy định tại Phụ lục II-5 ban hành kèm theo Thông tư này đến Phòng Đăng ký kinh doanh nơi doanh nghiệp đặt trụ s chính. Phòng Đăng kýkinh doanh nhận thông báo và cấp Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp cho doanh nghiệp

    b) Trường hợp doanh nghiệp ch cập nhật, b sung các thông tin trong hồ sơ đăng ký doanh nghiệp mà không làm thay đi nội dung ca Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp và không thuộc các trường hợp thông báo thay đi nội dung đăng ký doanh nghiệp quy định tại các điều từ Điều 49 đến Điều 54 Nghị định số 78/2015/NĐ-CP thì doanh nghiệp gửi Thông báo theo mẫu quy định tại Phụ lục II-5 ban hành kèm theo Thông tư này đến Phòng đăng ký kinh doanh nơi doanh nghiệp đặt trụ s chính.

    Phòng Đăng ký kinh doanh b sung thông tin vào hồ sơ của doanh nghiệp, cập nhật thông tin vào Cơ sở dữ liệu quốc gia về đăng ký doanh nghiệp và cấp giấy xác nhận theo quy định tương ứng tại Nghị định số 78/2015/NĐ-CP Trong trường hợp này, doanh nghiệp không phi tr phí.

    Vậy, Trường hợp bổ sung, thay đổi số điện thoại doanh nghiệp chỉ cần làm Thông báo theo mẫu quy định tại Phụ lục II-5 nộp tại Phòng đăng ký kinh doanh (Cấp tỉnh) nơi doanh nghiệp của bạn đặt trụ sở chính.

    Việc làm thông báo thay đổi này hoàn toàn không mất phí, lệ phí.

    Trên đây là phần tư vấn của chúng tôi dựa trên thông tin bạn cung cấp.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatvichanly vì bài viết hữu ích
    lastking (12/04/2018)
  • #447163   20/02/2017

    luatsutraloi1
    luatsutraloi1
    Top 500
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:01/08/2014
    Tổng số bài viết (101)
    Số điểm: 656
    Cảm ơn: 16
    Được cảm ơn 25 lần


    Chào bạn, với trường hợp của bạn tôi xin được tư vấn như sau:

    Đây là một trong những nội dung của thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp được quy định tại điều 32, Luật Doanh nghiệp 2014.

    Theo đó, doanh nghiệp phải thông báo đến cơ quan đăng ký kinh doanh khi thay đổi số điện thoại của công ty. Thông báo theo mẫu quy định tại phụ lục II-5 nộp đến phòng đăng ký kinh doanh nơi doanh nghiệp đặt trụ sở chính (theo thông tư 20/2015/ TT-BKHDT).

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869