DanLuat 2015

Thay đổi số điện thoại có cần báo cáo ?

Chủ đề   RSS   
  • #204774 01/08/2012

    thoheo89

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/04/2012
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Thay đổi số điện thoại có cần báo cáo ?

    Xin chào luật sư:

    Em có việc cần anh hỗ trợ giúp!

    Công ty em thay đổi số điện thoại cố định thì em có cần phải thông báo gì với cơ quan thuế không ạ? nếu phải thông báo thì em cần phải làm những gì ạ?

     

     
    5478 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #204839   02/08/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5303)
    Số điểm: 50818
    Cảm ơn: 1840
    Được cảm ơn 3510 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào bạn!

    Khoản 1 Điều 5 Nghị định số 85/2007/NĐ-CP đã bị sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 106/2010/NĐ-CP. Cụ thể nội dung sau khi sửa đổi như sau:

    "1. Khi có thay đổi thông tin trong hồ sơ đăng ký thuế đã nộp, người nộp thuế phải thông báo với cơ quan thuế quản lý trực tiếp (ghi trên Giấy chứng nhận đăng ký thuế) trong thời hạn mười ngày làm việc, kể từ ngày có sự thay đổi thông tin. Trường hợp nộp hồ sơ thay đổi thông tin đăng ký thuế theo trình tự, thủ tục một cửa liên thông theo quy định của pháp luật về đăng ký kinh doanh thì thực hiện theo trình tự, thủ tục đó".

    Trân trọng!

     

     

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn BachThanhDC vì bài viết hữu ích
    Maiphuong5 (02/08/2012) thoheo89 (03/08/2012)
  • #205143   03/08/2012

    thoheo89
    thoheo89

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/04/2012
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Luật sư cho em hỏi thêm là:

    Em gọi điện  hay là cần phải  thông báo bằng văn bản ạ.  nếu có luật sư có thể cho em xin mẫu được không ạ. 

    Em xin chân thành cảm ơn luật sư!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-