Thay đổi hình thức công ty

Chủ đề   RSS   
  • #406207 12/11/2015

    trang2407

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:12/11/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Thay đổi hình thức công ty

    Luật sư cho e hỏi: Cty e muốn thay đổi công ty TNHH 1TV thành 2 thành viên  chỉ thêm thành viên góp vốn , các nội dung khác ko thay đổi ,thì có phải đăng ký lại với thuế, giấy tờ đăng ký với ngân hàng hay không? có ảnh hưởng các thủ tục mình đã dăng ký trước đó hay ko? e cám ơn!

     
    7475 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #406465   13/11/2015

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14426
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 737 lần


    Vì mô hình hoạt động công ty của bạn là TNHH 1 thành viên, vì vậy nếu công ty của bạn nhận thêm góp vốn của một thành viên mới thì công ty bạn phải làm thủ tục thay đổi đăng ký kinh doanh, chuyển đổi loại hình doanh nghiệp từ 1 thành viên sang 2 thành viên. Bạn liên hệ với Phòng ĐKKD, Sở KH và ĐT nơi doanh nghiệp bạn đặt trụ sở để được giải quyết. Trân trọng

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
  • #423611   05/05/2016

    luatvichanly
    luatvichanly
    Top 100
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2015
    Tổng số bài viết (625)
    Số điểm: 3445
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 115 lần


    chào bạn!

    vấn đề của bạn công ty luật LTD kingdom xin tư vấn như sau:

    Khoản 1 Điều 77 Luật doanh nghiệp 2015 quy định thực hiện quyền của chủ sở hữu công ty trong một số trường hợp đặc biệt: “Trường hợp chủ sở hữu công ty chuyển nhượng, tặng cho một phần vốn điều lệ cho tổ chức hoặc cá nhân khác hoặc công ty kết nạp thêm thành viên mới, công ty phải tổ chức hoạt động theo loại hình công ty trách nhiệm hữu hạn hai thành viên trở lên hoặc công ty cổ phần và đồng thời thực hiện đăng ký thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp với Cơ quan đăng ký kinh doanh trong thời hạn 10 ngày, kể từ ngày hoàn thành việc chuyển nhượng, tặng cho hoặc kết nạp thành viên mới.”

    Hồ sơ đăng ký chuyển đổi bao gồm:

    -  Giấy đề nghị đăng ký doanh nghiệp;

    -  Điều lệ công ty TNHH 2 thành viên;

    -  Danh sách thành viên và bản sao hợp lệ một trong các giấy tờ chứng thực cá nhân (hộ chiếu);

    - Quyết định của chủ sở hữu công ty về việc huy động thêm vốn góp

     
    Báo quản trị |  
  • #453615   16/05/2017

    Giaphat.lawF
    Giaphat.lawF
    Top 500


    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2016
    Tổng số bài viết (302)
    Số điểm: 1654
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 56 lần


    Chào bạn. Câu hỏi của bạn mình xin trả lời như sau:

    Công ty bạn là Công ty TNHH 1 thành viên, bạn muốn chuyển đổi thành công ty TNHH 2 thành viên và chỉ thêm thành viên góp vốn thì bạn phải làm thủ tục thay đổi Giấy đăng ký kinh doanh thành Công ty TNHH 2 thành viên trở lên.

    Hồ sơ làm thủ tục chuyển đổi bao gồm:

    - Giấy đề nghị đăng ký công ty TNHH hai thành viên trở lên;

    - Điều lệ sửa đổi, bổ sung của công ty chuyển đổi;

    - Danh sách thành viên công ty TNHH hai thành viên trở lên;

    - Bản sao hợp lệ một trong các giấy tờ chứng thực cá nhân của các thành viên đối với trường hợp thành viên là cá nhân; bản sao hợp lệ Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp hoặc giấy tờ tương đương khác đối với trường hợp thành viên là tổ chức;

    - Hợp đồng chuyển nhượng hoặc giấy tờ chứng minh hoàn tất việc chuyển nhượng hoặc hợp đồng tặng cho đối với trường hợp chủ sở hữu công ty chuyển nhượng, tặng cho một phần vốn điều lệ cho cá nhân hoặc tổ chức khác;

    - Quyết định của chủ sở hữu công ty về việc huy động thêm vốn góp đối với trường hợp công ty huy động thêm vốn góp từ cá nhân hoặc tổ chức khác

    Thủ tục chuyển đổi:

    - Bạn nộp hồ sơ tại Bộ phận “một cửa” của phòng đăng ký kinh doanh của Sở KHĐT, nộp phí, lệ phí (nếu có) và nhận giấy biên nhận giải quyết hồ sơ.

    - Phòng Đăng ký kinh doanh Sở KH&ĐT: tiếp nhận và thụ lý hồ sơ, trả giấy biên nhận cho bạn. 

    - Bạn nhận kết quả giải quyết hồ sơ tại bộ phận “một cửa” phòng ĐKKD

    Nếu bạn có gì không hiểu hay vướng mắc thì hãy liên hệ với mình theo số điện thoại 098.1214.789 để được hướng dẫn.

    Cập nhật bởi Giaphat.lawF ngày 16/05/2017 03:10:32 CH
     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869