DanLuat 2015

Thay đổi giấy phép kinh doanh

Chủ đề   RSS   
  • #339696 19/08/2014

    Thay đổi giấy phép kinh doanh

    Đối với hệ thống Quỹ tín dụng nhân dân khi có thay đổi những điều kiện gì như phải thay đổi điều lệ, Đăng ký lại giấy phép kinh doanh. Có văn bản nào quy định không?

     
    1412 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #339743   19/08/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1078 lần


    Bạn xem quy định trong Nghị định 48/2001/NĐ-CP về việc tổ chức và hoạt động của Quỹ tín dụng nhân dân

    Điều 17. Những thay đổi phải được chấp thuận

    1. Quỹ tín dụng nhân dân phải được Ngân hàng Nhà nước chấp thuận bằng văn bản trước khi thay đổi một trong những điểm sau đây:

    a) Tên của Quỹ tín dụng nhân dân;

    b) Tăng, giảm vốn Điều lệ vượt mức quy định của Ngân hàng Nhà nước;

    c) Địa điểm đặt trụ sở chính, sở giao dịch, chi nhánh, văn phòng đại diện;

    d) Nội dung, phạm vi hoạt động;

    đ) Thành viên Hội đồng quản trị, thành viên Ban Kiểm soát và Tổng giám đốc (Giám đốc).

    2. Sau khi được Ngân hàng Nhà nước chấp thuận, Quỹ tín dụng nhân dân phải đăng ký với cơ quan cấp giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh về những thay đổi quy định tại khoản 1 Điều này.

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-