Thay đổi địa chỉ văn phòng có cần phải ký phụ lục hợp đồng không?

Chủ đề   RSS   
  • #543660 15/04/2020

    ptcqk9

    Sơ sinh


    Tham gia:06/09/2018
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 2 lần


    Thay đổi địa chỉ văn phòng có cần phải ký phụ lục hợp đồng không?

    Kính gửi Qúy Luật sư!

    Tôi đang phân vân nội dung như sau, kính nhờ Qúy Luật sư giải đáp giúp và các căn cứ thông tư hay nghị định nào để mình thực hiện.

    Cơ quan tôi là chủ đầu tư của 1 dự án xây lắp có ký hợp đồng với đơn vị thi công. Trong hợp đồng có ghi rõ địa chỉ đơn vị thi công: số nhà X ngõ Y đường Z phường A Quận B Thành phố C. Tuy nhiên, trong thời gian hợp đồng còn hiệu lực, đơn vị thi công có gửi công văn v/v thay đổi nội dung: địa chỉ mới thành Số nhà E ngõ F đường G còn Phường Quận và Thành phố thì không thay đổi.

    Vậy, trường hợp trên có cần ký phụ lục hợp đồng không?

    cám ơn Qúy Luật sư.

     
    1089 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ptcqk9 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (22/04/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #544016   22/04/2020

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3319)
    Số điểm: 21568
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1165 lần
    Lawyer

    Chào bạn

    Thay đổi địa chỉ dẫn đến thay đổi nội dung Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp (Điều 31 Luật doanh nghiệp). Tuy nhiên đối với đối tác thương mại thì không nhất thiết phải ký phụ lục hợp đồng chỉ vì một bên thay đổi địa chỉ. Trường hợp đơn vị thi công thông báo như bạn nêu là rất phổ biến trong đời sống và đáp ứng được các yêu cầu thông thường trong giao dịch. Nếu bạn thấy trường hợp của bạn có những đặc thù riêng hoặc để phòng ngừa rủi ro đặc biệt nào đó thì bạn cân nhắc yêu cầu đơn vị thi công ký phụ lục hợp đồng.

    Trân trọng!  

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    3 thành viên cảm ơn LS_CaoSyNghi vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (22/04/2020) yuanping (27/04/2020) ptcqk9 (04/05/2020)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com