Bài viết của thành viên

Bài viết của VunhungLawyer-Vũ Thị Nhung

Nhập từ khóa để tìm kiếm:
Kết quả 1 - 12 trong khoảng 12 (0 giây)
  • Chào bạn!

    Kê khai thuế thì hiện tại đang dùng phần mềm hỗ trợ kê khai 3.3.4, nhưng vụ việc của bạn là mong muốn được giải thể. Mà trước khi muốn giải thể thì phải quyết toán thuế với cơ quan thuế, ..... Vụ việc này tôi nghĩ bạn nên nhờ Cty luật hoặc văn phòng luật ...
    Trong Kế toán - Kiểm toán | của VunhungLawyer | Ngày: 27/10/2015
  • Xin chào

    Đọc xong là phải hiểu là bà nội đã mất trước ông nội, nếu bà nội chưa mất thì làm sao các con dám đòi chia tài sản khi tài sản gồm 1 phòng tập thể.
    Trong Hôn nhân, Thừa kế | của VunhungLawyer | Ngày: 26/10/2015
  • Chào bạn,

    Ông bạn không để lại di chúc thì tài sản của ông bạn sẽ được chia theo pháp luật và chia đều theo hàng thừa kế thứ nhất gồm các con và cụ nội( nếu các cụ nội mất thì chỉ còn lại các con). Gia đình bạn có thể ra phòng công chứng làm văn bản thỏa thuận ...
    Trong Hôn nhân, Thừa kế | của VunhungLawyer | Ngày: 19/10/2015
  • Chào bạn

    Đúng rồi bạn. Nếu con bà 2 có đưa đơn ra toà thì toà cũng sẽ trả lại đơn. Trừ khi họ có giấy tờ, văn bản chứng minh rằng họ cũng đã từng có yêu cầu chia tài sản trong thời gian trước đó mà chưa được giải quyết, ví dụ như: biên bản họp gia đình về vấn ...
    Trong Hôn nhân, Thừa kế | của VunhungLawyer | Ngày: 15/10/2015
  • Re: Con Vợ kế có được hưởng thừa kế từ bà vợ cả không ?

    Chào bạn, Nếu như còn thời hiệu khởi kiện thừa kế thì các con vợ 2 của ông bạn cũng được 1 phần trong phần tài sản của ông bạn, còn của bà cả thì các con bà 2 không ...
    Trong Hôn nhân, Thừa kế | của VunhungLawyer | Ngày: 07/10/2015
  • Re: Ai có quyền cầm giấy chứng sinh sau Quyết định hủy khai sinh cũ?

    Chào chị, Chị cũng có thể làm giấy cam đoan việc sinh là có thực. Theo quy định tại Khoản 4 Điều 1 Nghị định 06/2012/NĐ-CP sửa đổi bổ sung Khoản 1 Điều 15 Nghị định 158/NĐ-CP về Đăng ký và quản lý ...
    Trong Hôn nhân, Thừa kế | của VunhungLawyer | Ngày: 01/10/2015
  • Chào bạn

    Bạn nên ra bệnh viện nơi bạn sinh cháu đề nghị họ cấp giấy chứng sinh khác với lý do đã mất hoặc xin xác nhận của bệnh viện là đã sinh con ở đó vì bệnh viện họ có lưu hồ sơ bệnh nhân mà. Còn việc bạn không đăng ký kết hôn thì trong giấy khai sinh của ...
    Trong Hôn nhân, Thừa kế | của VunhungLawyer | Ngày: 26/09/2015
  • Re: Quyền thừa kế của con dâu, con rể

    Khi bố bạn mất không để lại di chúc thì tài sản của bố bạn là 1/2 căn nhà chung cư (vì 1/2 là của mẹ bạn) được chi theo pháp luật và chia theo hàng thừa kế thứ 1 gồm: vợ (mẹ bạn ...
    Trong Hôn nhân, Thừa kế | của VunhungLawyer | Ngày: 14/09/2015
  • Chào bạn

    Theo mình thì tại công ty hiện tại bạn làm sổ mới. Còn chờ khi nào cong ty Minh Tuấn không còn nợ bảo hiểm nữa thì bạn chốt 1 với 2 và 3 sau đó gộp với sổ mới , nếu chờ quá lâu mà 2 và 3 không giải quyết được thì gộp 1 với sổ mới.
    Trong Lao động - Việc làm | của VunhungLawyer | Ngày: 03/09/2015
  • Re

    Nhờ bên họ phô to và đóng dấu sao y bản chính là được
    Trong Doanh nghiệp | của VunhungLawyer | Ngày: 03/09/2015
  • Re: Tôi phải gửi đơn li hôn ở đâu?

    chị hãy gửi đơn ly hôn tới nay chồng chị đăng cư trú, còn về việc nuôi con thì con chị tròn 7 tuổi trở lên thì có thể hỏi nguyên vọng của con xem cháu muốn sống với ai.
    Trong Hôn nhân, Thừa kế | của VunhungLawyer | Ngày: 08/08/2015
  • Re: xin nhờ luật sư tư vấn giúp

    Bạn và chị bạn cứ yên tâm, trẻ em dưới 36 tháng tuổi (dưới 3 tuổi) sẽ được ở với mẹ khi vợ chồng ly hôn. Quy định tại khoản 3 điều 81 Luật Hôn nhân gia đình năm 2014 Trân trọng!
    Trong Hôn nhân, Thừa kế | của VunhungLawyer | Ngày: 07/08/2015