Bài viết của thành viên

Bài viết của TrungTamTVPLThainguyen-Đỗ Đức Thắng

Nhập từ khóa để tìm kiếm:
Kết quả 26 - 30 trong khoảng 30 (0,015 giây)
2 Trang <12
  • có được hưởng chế độ bảo hiểm xã hội không?

    tôi là bác sỹ năm 1996 tôi được bệnh viện và Bộ y tế cử làm chuyên gia y tế tại Anggola với thời hạn 3 năm. đến năm 1998 tôi vừa tròn 60 tuổi và có 34 năm công tác. Lúc đó chính phủ Anggola đề nghị tôi tiếp tục ở lại làm chuyên gia, được sự nhất trí của ...
    Trong Lao động - Việc làm | của TrungTamTVPLThainguyen | Ngày: 11/11/2008
  • xin tra loi ban vu hai yen nd

    Việc bạn có được chuyển ngạch lương hay không phụ thuộc vào việc trường bạn đang dạy có nhu cầu sử dụng tới bằng mà bạn đã học để có phương án sắp xếp bố trí công việc phù hợp hay không và đề nghị sếp lại ngạch lương cho bạn với cơ quan quản lý cấp trên ...
    Trong Lao động - Việc làm | của TrungTamTVPLThainguyen | Ngày: 29/10/2008
  • Xin tư vấn cho bạn như sau!

    Việc thay đổi nội dung hợp đồng về những điều khoản chủ yếu trong hợp đồng phải làm lại hợp đồng mới hoặc sửa đổi bổ sung hợp đồng. Khi có thay đổi về lương đối với người lao động trong doanh nghiệp phải dựa vào nội dung hợp đồng thoả ước lao động tập ...
    Trong Lao động - Việc làm | của TrungTamTVPLThainguyen | Ngày: 18/09/2008
  • Trong trường hợp này thì:

    Theo quy định tại khoản 1 Điều 14 Nghị định 44/2002/NĐ-CP ngày 9/5/2003 của chính phủ: người sử dụng lao động có trách nhiệm trả trợ cấp thôi việc đối với người lao động đã làm việc từ đủ 12 tháng trở lên quy định tại khoản 1 Điều 42 của Bộ luật lao động ...
    Trong Lao động - Việc làm | của TrungTamTVPLThainguyen | Ngày: 12/09/2008
  • tôi có vài góp ý nhỏ cho bạn!

    Về việc của bạn những hợp đồng trước đây là hợp đồng xác định thời hạn thì đến thời điểm hết hạn hợp đồng là một trong những căn cứ chấm dứt hợp đồng theo quy định tại khoản 1 Điều 36 Bộ luật lao động, Nhưng theo quy định tại khoản 4 điều 4 Nghị định ...
    Trong Lao động - Việc làm | của TrungTamTVPLThainguyen | Ngày: 11/09/2008
2 Trang <12