Bài viết của thành viên

Bài viết của pipsan-Mai Quế Anh - giám đốc

Nhập từ khóa để tìm kiếm:
Kết quả 1 - 3 trong khoảng 3 (0,016 giây)
  • THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN

    chào luật sư tôi có vấn đề muốn được luật sư giải đáp giúp,năm 2007 bố mẻ đẻ tôi có cho tặng vợ chồng tôi 1 ngôi nhà ( có công chứng và đã sang tên vợ chồng tôi )sang năm 2009 do nhu cầu cá nhân nên vợ chồng tôi sẽ bán ngôi nhà đó đi ( vợ chồng tôi đang ...
    Trong Đất đai - Nhà cửa | của pipsan | Ngày: 15/12/2008
  • GIÁ VỐN ĐƯỢC TÍNH THẾ NÀO ?

    tôi bán căn nhà thứ 2 được bố mẹ cho (tặng) vậy giá vốn được tính như thế nào  1- KHÔNG XÁC ĐỊNH ĐƯỢC GIÁ VỐN TÍNH 2% TRÊN GIÁ BÁN 2- XÁC ĐỊNH GIÁ VỐN BẰNG 0 TÍNH 25% THUẾ THU NHẬP GIÁ BÁN-GIÁ VỐN ( BẰNG 0) KÍNH MONG TƯ VẤN GIÚP CÁM ƠN LUẬT SƯ NHIỀU
    Trong Đất đai - Nhà cửa | của pipsan | Ngày: 10/12/2008
  • Re:Re:THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN

    [quote=victim12] Khi chuyển nhượng bất động sản thì có 2 cách lựa chọn thuế từ chuyển nhượng bất động sản. + Thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản quy định tại khoản 1 Điều 14 của Luật TTNCN  : 25% Tiền thuế phải nộp = giá bán – (giá mua + chi phí hợp ...
    Trong Đất đai - Nhà cửa | của pipsan | Ngày: 09/12/2008