DanLuat 2015

Bài viết của thành viên

Bài viết của MHDI-Hà Thanh Hiện

Nhập từ khóa để tìm kiếm:
Kết quả 1 - 7 trong khoảng 7 (0,092 giây)
  • Re:Thuế thu nhập cá nhân

    Thưa Luật sư, em muốn hỏi về trường hợp sau: Tính đến ngày hôm nay 27/8/2018 em với tư cách là người nộp thuế đã thực hiện giảm trừ gia cảnh với người phụ thuộc là Mẹ đẻ (Từ tháng 7/2014). - Đến nay ...
    Trong Kế toán, Thuế | của MHDI | Ngày: 27/07/2018
  • Re:Thuế khi Chuyển nhượng Dự Án Đầu Tư!

    Cho em hỏi khi chuyển nhượng dự án thì phải nộp thuế TNDN thường ở mức thuế suất 20% đối với Dự án xác định được phần thu nhập chịu thuế. Trường hợp chưa xác định được thu nhập chịu thuế thì thuế chuyển nhượng ...
    Trong Thuế - Phí - Lệ phí | của MHDI | Ngày: 09/05/2018
  • Re:Chữ ký trên hóa đơn

    Luật sư cho tôi hỏi. Chữ ký trên hóa đơn của nguoif mua hàng có nhất thiết 1 ký không? Nếu liên 1 người đi lấy hóa đơn Ký thay còn liên 2 nguoi mua hàng mới ký ...
    Trong Kế toán, Thuế | của MHDI | Ngày: 05/06/2014
  • Re:Nâng, hạ bậc lương Doanh nghiệp

    Như vậy, luật sư cho tôi hỏi, nếu như vâyh ký liên tiếp hợp đồng lao động thời vụ 3 tháng liên tiếp cứ hết 3 tháng lại ký tiếp và không đóng bảo hiểm cho người lao động liệu có ...
    Trong Lao động | của MHDI | Ngày: 23/04/2014
  • Re:Tiền lương, thưởng và các khoản phụ cấp trong Doanh nghiệp

    Luật sư cho tôi hỏi, nếu doanh nghiệp tôi có thang bảng lương riêng, lương hưởng theo năng suất lao động. Nếu năng suất lao động thấp thì mức lương hưởng thấp. VD: Không hoàn thành công việc thì ...
    Trong Lao động - Việc làm | của MHDI | Ngày: 23/04/2014
  • Re:Nâng, hạ bậc lương Doanh nghiệp

    Tôi cảm ơn Luật sư, nhưng nếu người lao động không muốn đóng bảo hiểm nhưng Theo Luật thì hợp đồng lao động trên 3 tháng sẽ tiến hành đóng bảo hiểm. Vậy nếu thực hiện ký hợp đồng mùa vụ ...
    Trong Lao động | của MHDI | Ngày: 16/04/2014
  • Nâng, hạ bậc lương Doanh nghiệp

    Xin chào Luật sư! Luật sư cho tôi hỏi, theo Điều 125 Bộ Luật lao động năm 2012 thì thời gian kéo dài nâng lương không quá 06 tháng, vậy hạ bậc lương có đúng với Luật không ...
    Trong Lao động | của MHDI | Ngày: 14/04/2014