Bài viết của thành viên

Bài viết của LoBach-Lò Thị Bạch

Nhập từ khóa để tìm kiếm:
Kết quả 1 - 13 trong khoảng 13 (0,016 giây)
  • CÓ ĐƯỢC MIỄN LỆ PHÍ TRƯỚC BẠ

    Nhờ Luật sư tư vấn giúp chủ sử dụng đất có được miễn Lệ phí trước bạ hay không? Năm 2003, ông A nhận chuyển nhượng của ông B thửa đất chưa được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (GCN). Ông A dựng nhà ...
    Trong Đất đai - Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 24/08/2018
  • Có được miễn lệ phí trước bạ?

    Nhờ Luật sư tư vấn giúp chủ sử dụng đất có được miễn Lệ phí trước bạ hay không? Năm 2003, ông A nhận chuyển nhượng của ông B thửa đất chưa được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (GCN). Ông A dựng nhà ...
    Trong Đất đai - Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 22/05/2018
  • XÁC ĐỊNH THỜI ĐIỂM SỬ DỤNG ĐẤT

    Kính chào Luật sư! Tôi có thắc mắc muốn nhờ Luật sư tư vấn, cụ thể như sau: Trường hợp bố mẹ đẻ khai hoang thửa đất và làm nhà ở từ năm 1985, năm 2001 tặng cho lại thửa đất trên cho con tiếp tục ở ...
    Trong Đất đai, Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 23/06/2017
  • Re:QUY ĐỊNH MIỄN GIẢM TIỀN SỬ DỤNG ĐẤT

    X in cảm ơn Luật sư! Tôi hiểu các quy định về đối tượng miễn giảm tuy nhiên tôi chỉ chưa hiểu nội dung của công văn số 4263/TCT-CS ngày 01/10/2014 Tổng cục Thuế tại gạch đầu dòng thứ 7 có nội dung '' ...
    Trong Đất đai, Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 01/06/2017
  • QUY ĐỊNH MIỄN GIẢM TIỀN SỬ DỤNG ĐẤT

    Nhờ Luật sư tư vấn giúp tôi đối với quy định về miễn giảm tiền sử dụng đất đối với hộ đồng bào dân tộc thiểu số: Ông H là người dân tộc thiểu số có đất ở thuộc vùng có điều kiện kinh tế ...
    Trong Đất đai, Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 31/05/2017
  • HẠN MỨC GIAO ĐẤT Ở

    Tại Điều 7 Thông tư số 76/2014/TT-BTC ngày 16 tháng 6 năm 2014 của Bộ Tài chính hướng dẫn một số điều của Nghị định số 45/2014/NĐ-CP ngày 15 tháng 5 năm 2014 của Chính phủ quy định về thu tiền sử ...
    Trong Đất đai - Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 28/09/2016
  • TÍNH TIỀN SỬ DỤNG ĐẤT PHẢI NỘP

    Tôi muốn nhờ Luật sư tư vấn giúp trường hợp: Ông A đang sử dụng 02 thửa đất đều tại Huyện Z; thửa đất thứ nhất diện tích 100 m² sử dụng làm đất ở từ năm 1991 và đã được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng ...
    Trong Thuế - Phí - Lệ phí | của LoBach | Ngày: 19/08/2016
  • Hồ sơ khi đề nghị đính chính thửa đất

    Tôi có một thửa đất ở đã được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất. Khi Nhà nước mở đường đã thu hồi một phần thửa đất đó. Tôi muốn hỏi Luật sư thủ tục và hồ sơ khi đề nghị đính chính ...
    Trong Đất đai - Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 24/11/2015
  • Đăng ký biến động quyền sử dụng đất khi Nhà nước thu hồi đất

    Tôi muốn nhờ Luật sư tư vấn về hồ sơ gồm những gì để làm thủ tục đăng ký biến động quyền sử dụng đất khi thửa đất nhà tôi đã được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất mà một phần thửa đất đó ...
    Trong Nhà đất | của LoBach | Ngày: 28/10/2015
  • Re:Thu tiền sử dụng đất

    Ý Tôi muốn nhờ luật sư tư vấn cho là những trường hợp sử dụng đất từ ngày 01/7/2004 đến nay chưa được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản gắn liền với đất thì khi ...
    Trong Đất đai, Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 05/08/2015
  • Thu tiền sử dụng đất

    Thưa Luật sư! Tôi muốn nhờ Luật sư tư vấn cho trường hợp chuyển thông tin địa chính sang cơ quan Thuế đối với trường hợp chuyển nhượng quyền sử dụng đất (Chỉ có giấy viết tay) và sử dụng đất (bố mẹ khai phá sau ...
    Trong Đất đai, Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 04/08/2015
  • Re:Hoi về lĩnh vực đất đai

    Tôi muốn hỏi Ls là việc cấp đất ở cho hộ gia đình có công với cách mạng, sau khi được giao đất và cấp đất ở có được ghi hạn chế thời hạn được chuyển nhượng quyền sử dụng đất không? Vì ...
    Trong Đất đai, Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 08/10/2014
  • Hoi về lĩnh vực đất đai

    Giao đất và cấp GCNQSD đất cho hộ gia đình chinhs sách có được ghi hạn chế quyền sử dụng đất không? (hạn chế về việc thời hạn bao nhiêu lâu mới được thực hiện việc mua bán, chuyển nhượng) Kính ...
    Trong Đất đai, Nhà cửa | của LoBach | Ngày: 07/10/2014