Bài viết của thành viên

Bài viết của DTRI-PHAN ĐỨC TRÍ

Nhập từ khóa để tìm kiếm:
Kết quả 1 - 3 trong khoảng 3 (0 giây)
  • Đang bị tù có quyền bán đất?

    Xin hỏi người đang chịu án phạt tù có quyền chuyển nhượng quyền sử dụng đất không khi chữ ký bán đất của người bị tù được trưởng trại giam xác nhận vào hợp đồng chuyển nhượng đất. cám ơn
    Trong Đất đai - Nhà cửa | của DTRI | Ngày: 24/12/2008
  • Bằng khóan điền thổ cấp 1934 có còn giá trị không?

    Xin hỏi Bằng khóan điền thổ cấp năm 1934 có được xem là một trong các lọai giấy tờ thuộc khỏan 1 Điều 50 của luật đất đai năm 2003 không và có thể căn cứ vào bằng khóan này để khởi kiện đòi lại đất cho ở đậu từ năm 1960 tòa án có thụ lý không?  Phụ ghi ...
    Trong Đất đai - Nhà cửa | của DTRI | Ngày: 05/12/2008
  • Thụ lý giải quyết tranh chấp đất đai.

    Trong quá trình tranh chấp ranh đất giữa: -Nguyên đơn: Nguyễn V S -Bị đơn: Phạm V C Đất chưa được cấp giấy đỏ nên vụ việc UBND quận thụ lý giải quyết. Trong quá trình xác minh, thu thập chứng cứ (chưa đầy đủ) thì ông Nguyễn V S chết. Hỏi: - Ông Nguyễn ...
    Trong Vấn đề pháp lý khác | của DTRI | Ngày: 13/11/2008