Bài viết của thành viên

Bài viết của cncn1306-baothinh

Nhập từ khóa để tìm kiếm:
Kết quả 1 - 4 trong khoảng 4 (0 giây)
  • Tai nạn lao động

    Chết người do tai nạn lao động, doanh nghiệp trợ cấp cho người lao động theo thông tư số 10/2003/TT-BLĐTBXH. Vậy DN có còn phải trả cho người lao động trợ cấp thôi việc nữa không ? xin gải đáp dùm, chân thành cảm ơn
    Trong Doanh nghiệp & Đầu tư | của cncn1306 | Ngày: 19/12/2008
  • Tai nạn lao động

    Tai nạn lao động chết người (do lỗi người lao động), thân nhân người lao động hưởng trợ cấp tuất hàng tháng do BHXH chi trả, đồng thời Doanh nghiệp có chi cho thân nhân người lao động 7 tháng lương theo thỏa ước lao động tập thể. Hỏi Doanh nghiệp có phải ...
    Trong Lao động - Việc làm | của cncn1306 | Ngày: 24/11/2008
  • tai nạn lao động

    Khi tính tiền lương bình quân 6 tháng liền kề trước khi xảy ra tai nạn:(DN nhà nước chi trả) - Thời gian xảy ra tai nạn : 01/03/2008 - Thời gian tính tiền lương BQ : 01/09/2007 – 29/02/2008 - Hệ số lương : 3,30 (09/2007 – 02/2008) - Mức lương tối thiểu ...
    Trong Lao động - Việc làm | của cncn1306 | Ngày: 19/11/2008
  • Tai nạn lao động

    Xin bổ sung rõ thêm câu hỏi ngày 19/09/2008/Lao động: -     Thỏa ước lao động tập thể trong DN mình đã được Sở Lao động thương binh xã hội tỉnh phê duyệt -     Nguyên văn của Điều 29 trong thỏa ước lao động tập thể của DN có nội dung như sau: “ ………. Điều ...
    Trong Lao động - Việc làm | của cncn1306 | Ngày: 22/09/2008