DanLuat 2015

THÀNH VIÊN HỢP DANH

Chủ đề   RSS   
  • #409790 15/12/2015

    hoanuy19

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/05/2015
    Tổng số bài viết (15)
    Số điểm: 315
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 2 lần


    THÀNH VIÊN HỢP DANH

    Cho mình hỏi: "Một thành viên hợp danh của CTHD (có thể công ty đa ngành) thì có được quản lý một công ty khác cùng ngành hay không?"

    Mấy bạn giúp mình với!. Cảm ơn nhiều

     
    1588 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #409870   16/12/2015

    Chào bạn, với câu hỏi của bạn Luật Hải Nguyễn xin được tư vấn như sau:
    Căn cứ Điều 175 Luật Doanh nghiệp năm 2014, thành viên hợp danh không được làm chủ doanh nghiệp tư nhân hoặc thành viên hợp danh của công ty hợp danh khác, trừ trường hợp được sự nhất trí của các thành viên hợp danh còn lại.

    Như vậy, một thành viên hợp danh của công ty hợp danh không được quản lý một công ty hợp danh khác, không được làm chủ doanh nghiệp tư nhân khác, trừ trường hợp được các thành viên hợp danh còn lại đồng ý.

    Trân trọng!

    CV. Nguyễn Đức Dư

    Công ty Luật Hải Nguyễn và Cộng sự

    Công Ty Luật Hải Nguyễn và cộng sự - Hotline: 0973.509.636 hoặc 0907.509.636

    Website: www.lamchuphapluat.vn - Email: luathainguyen@gmail.com

     
    Báo quản trị |