DanLuat 2015

Thanh lý tài sản bán chỉ định hay bán đấu giá

Chủ đề   RSS   
  • #78615 12/01/2011

    ptckhdatdo

    Sơ sinh

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:28/03/2008
    Tổng số bài viết (7)
    Số điểm: 240
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Thanh lý tài sản bán chỉ định hay bán đấu giá

    Chào!

    Trường hợp nào được bán chỉ định tài sản nhà nước. Ví dụ: trường học cũ thanh lý để xây dựng trường mới, đơn vị thi công xin mua tài sản thanh lý. vậy trường hợp này bán chỉ định hay bán đấu giá công khai bình thường???????

     
    15980 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #104699   23/05/2011

    tienstplc
    tienstplc

    Male
    Sơ sinh

    Lai Châu, Việt Nam
    Tham gia:20/07/2009
    Tổng số bài viết (22)
    Số điểm: 140
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần



    Điều 27 NĐ 52Quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Luật quản lý, sử dụng tài sản nhà nước

      Các trường hợp bán chỉ định TS nhà nước
    a) Tài sản nhà nước đã hết giá trị còn lại theo sổ kế toán. Riêng tài sản là nhà và tài sản khác gắn liền với đất, phương tiện vận tải, tài sản khác có nguyên giá theo sổ kế toán từ 500 triệu đồng (năm trăm triệu đồng) trở lên/01 đơn vị tài sản phải đánh giá lại, nếu giá trị còn lại theo đánh giá lại dưới 50 triệu đồng (năm mươi triệu đồng)/01 đơn vị tài sản thì được bán chỉ định;

    b) Trường hợp đã hết thời hạn đăng ký tham gia đấu giá tài sản mà chỉ có một tổ chức, cá nhân đăng ký mua tài sản nhà nước và trả giá ít nhất bằng giá khởi điểm.

     

     
    Báo quản trị |  
  • #324979   26/05/2014

    vanphongubquangninh
    vanphongubquangninh

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 1 lần


    * Vậy tài sản có nguyên giá dưới 500 triệu đồng có được bán chỉ định hay không? 
    Chân thành cảm ơn!
     
    Báo quản trị |  
  • #388277   17/06/2015

    Xin hỏi: Bán chỉ định là bán như thế nào? Quy định tại văn bản nào?

     
    Báo quản trị |  
  • #389110   24/06/2015

    tienstplc
    tienstplc

    Male
    Sơ sinh

    Lai Châu, Việt Nam
    Tham gia:20/07/2009
    Tổng số bài viết (22)
    Số điểm: 140
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Theo như dẫ chiếu ở Đ 27 NĐ 52 ( áp dụng cho TS NN) thì trên 500tr và đã hết khấu hao. còn ko quy định dưới 500tr như vậy ts đó sẽ ko phải đánh giá lại như vậy ko dc bán chỉ định mà phải bán đấu giá

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-