DanLuat 2015

Thành lập trung tâm dịch vụ phân tích

Chủ đề   RSS   
  • #426230 03/06/2016

    PVFCCO1

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:07/07/2009
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 131
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    Thành lập trung tâm dịch vụ phân tích

    kính gửi: Luật sư

    Hiện tại, phòng tui là phòng kiểm tra chất lượng sản phẩm của 1 nhà máy. Nay tôi muốn hỏi nếu tôi muốn chuyển đổi phòng thành trung tâm dịch vụ phân tích thử nghiệm (giống như Quatest3, Quacert,..) thì cần phải làm thực hiện những bước gì và những văn bản pháp luật liên quan đến vấn đề này là những văn bản gì?

    Trân trọng.

     
    1327 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #447215   20/02/2017

    clevietkimlaw4
    clevietkimlaw4
    Top 500
    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/12/2016
    Tổng số bài viết (153)
    Số điểm: 855
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 18 lần


    Chào anh/chị, dựa trên những thông tin sơ bộ mà anh/chị cung cấp, tôi xin được góp ý kiến như sau:

    Nhà máy bạn có thẩm quyền thành lập Trung tâm dịch vụ phân tích và thử nghiệm theo điểm i khoản 1 điều 12 Luật Khoa học – Công nghệ 2013. Lưu ý, để thành lập Trung tâm này, nhà máy của bạn cần đáp ứng những điều kiện được quy định tại điều 4 Nghị định 08/2014/NĐ – CP.

    Về các bước cần thực hiện: 
    Đầu tiên, nhà máy của bạn cần ra Quyết định thành lập Trung tâm. 

    Sau đó, nhà máy của bạn cần làm thủ tục đăng ký hoạt động Trung tâm với Sở Khoa học – Công nghệ nơi Trung tâm của bạn đặt trụ sở chính. Về thành phần hồ sơ, bạn tham khảo khoản 1 Điều 7 Nghị định 08/2014/NĐ – CP và Điều 6 Thông tư 03/2014/TT – BKHCN. 
    Sau khi chuẩn bị hồ sơ, bạn nộp cho Sở Khoa học – Công nghệ nơi Trung tâm của bạn đặt trụ sở chính, và Nhà máy của bạn sẽ được cấp Giấy chứng nhận đăng ký hoạt động sau 15 ngày, nếu như hồ sơ đầy đủ.

    Các văn bản pháp luật liên quan: Luật Khoa học – Công nghệ 2013, Nghị định 08/2014/NĐ – CP và Thông tư 03/2014/TT – BKHCN. 

    Hiện tại, với các thông tin anh/chị cung cấp, nên tôi chỉ có thể trả lời sơ bộ cho anh/chị như trên. Để có thể có được câu trả lời chính xác hơn, anh/chị nên liên hệ trực tiếp với luật sư để cung cấp thêm những thông tin cụ thể, cũng như trao đổi để tìm ra phương án giải quyết tốt nhất. 

    Trân trọng.

    Chuyên viên tư vấn Hoàng Nguyễn Hà Linh.

    BỘ PHẬN TƯ VẤN PHÁP LUẬT DOANH NGHIỆP - ĐẦU TƯ | CÔNG TY LUẬT VIỆT KIM

    M: (+84-4) 32.123.124; (+84-4) 32.899.888 - E: cle.vietkimlaw@gmail.com; luatvietkim@gmail.com - W: www.vietkimlaw.com

    Ad: Trụ sở chính - Tầng 5, Tòa nhà SHB, 34 Giang Văn Minh, Ba Đình, HN | VPGD - Tầng 5, Nhà C, 236 Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy, HN.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-